Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### พี่ๆครับช่วยแนะนำด้วย...จับกริปกันยังไงบ้างครับ ###

น้องต้น เพิ่งจะหัด มีปัญหามารบกวนเรียนถามพวกพี่ๆอีกแล้วครับ...

คือว่าน้องต้นมีปัญหาเกี่ยวกับการจับกริปครับพี่ๆ...

แบบว่าจับด้วยความถนัด...

1. วางลงให้หน้าไม้ตั้งฉากกับเส้นเล็ง

2. เอามือขวาจับด้ามกริป

3. เอามือซ้ายจับอีกที

4. ยกขึ้นมา หมุนๆ ขยับๆ บิดๆ จนกว่าจะรู้สึกถนัด

ปัญหามีอยู่ที่ข้อ 4 ครับพี่ๆ คือบางวันหมุนๆ บิดๆ เข้าที่สวิงลื่นไหลไปได้...

แต่บางวันหมุนๆ ขยับๆ ขยำ ขยี้ ยังไงก็ไม่ถนัดครับ และถ้าฝืนสวิงไปไม่เป๊ก ก็แชงค์ เลี้ยวซ้าย บานขวา มากันพร้อมหน้า...

ผมจับแบบเอานิ้วก้อยมือขวาเกี่ยวกับ นิ้วชี้มือซ้ายครับที่เค้าเรียกกันว่า Interlock อ่ะครับ...

เคยแอบได้ยินคุณโปรเค้าสอนอยู่ช่องข้างๆว่า...ให้ด้ามกริปพาดผ่านข้อแรกของนิ้วก้อยไปที่ข้อบนสุดของนิ้วชี้ ส่วนมือขวาก็คล้ายๆกัน...

อ้อ เห็นเค้าพูดถึงจับกริปแบบ

Strong...

Neutral...

Weak...

เลยอยากทราบว่าพี่ๆมีวิธีจับกริปแบบไหนกันบ้างครับ...

และมีวิธีตรวจสอบการจับกริปกันอย่างไรบ้างครับ...

หรืออะไรก็ได้ เกี่ยวกับการจับกริป ทริป เทคนิค เคล็ดลับ เกร็ดความรู้ ได้หมดครับ...

หรือไม่เกี่ยวกับการจับกริปก็ได้...

หรืออะไรก็ได้ จะบ่นแฟน จะจีบกัน จะบอกรักใคร ก็แวะคุยกันมานะครับป๋ม...

รักพี่ๆทุกคนเหมือนเดิมครับ...wink

จากคุณ : ผมชื่อต้น - [ 27 พ.ค. 51 09:14:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom