Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

######รบกวนเพื่อนๆLRและทีมอาร์เจนติโน่อ่านด้วยครับ#######

ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนเลยนะครับว่า ทุกครั้งที่ผมลงเล่นฟุตบอล ในหัวสมองและความคิดของผมไม่เคยมีความคิด ที่จะทำให้ทีมตรงข้ามได้รับบาดเจ็บเลย และจากการที่ได้ไปเล่นมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ถ้าทีมอาเจนติโน่คิดว่าผมเล่นแรง หรือว่าจงใจจะทำให้ทีมคุณบาดเจ็บ ผมบอกได้เลยว่าผมไม่ได้คิดอย่างนั้น เพราะถ้าจังหวะลูกเตะมุมแล้วบอลอัดไปโดนทีมคุณที่เข้ามาบล๊อคหรือมาบัง แล้วดูเป็นเป็นว่าผมจงใจผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่ผมขอยอมรับจังหวะเดียว คือจังหวะที่ผมกระโดดเตะสูงโดยทีมคุณเอาหลังเข้ามาบัง อันนั้นผมยอมรับอย่างลูกผู้ชายว่าผมผิดจริง และผมขอโทษ ทีแรกผมกะจะไม่ตั้งกระทู้หรอกครับแต่พอเข้าไปอ่านในบล๊อคของคุณYupinแล้ว ผมว่าที่คุณเขียนนั้นมั้นเกินไปในความคิดของผม ที่ว่าผมไล่เตะไล่ตั๊นทีมคุณไปทั่ว แล้วที่ว่าผมจะเข้าไปเอาเรื่องทีมคุณนี่ ผมเดินเข้าไปผลักอกหรือว่าเอาหน้าอกดันทีมคุณเลยเหรอครับ ขอบอกไว้เลยครับคุณYupinว่าผมมีสปิริต มีความเป็นลูกผู้ชายพอ ถ้าผมไม่พอใจหรือว่าเล่นไปก็ไม่ได้ดั่งใจ ผมยอมออกมาไม่ต้องให้ใครมาไล่ผมหรอกครับ เพราะว่าผมเคยเดินออกมายอมที่จะไม่เล่นมาแล้ว ลองถามพี่ๆเพื่อนๆในLRดูว่าจริงหรือเปล่า แล้วคนอย่างผมไม่ใช่คนที่จะมาพูดลับหลังจากเกมส์จบ จบแล้วจบกัน ผมมาเล่นกับLRครั้งแรกเจอกับทีมของคุณผมก็ได้แผลกลับบ้าน ผมก็ไม่เคยมาพูดทีหลังว่าทีมนั้นเล่นแรงคนนั้นเตะขา  แต่ผมก็ไม่ได้เป็นเทวดาดีเลิศอะไรหรอก ถ้าโดนตอดเล็กตอดน้อยผมก็หงุดหงิดเป็นเหมือนกัน แต่ไม่เคยเข้าไปเอาเรื่องใคร

ปล.1 ผมขอโทษด้วยใจจริง ถ้าวันเสาร์ในสายตาของคุณหรือว่าใครอีกก็แล้วแต่มองว่าผม เข้าบอลแรงเกินไป ไม่มีสปิริตอย่างไรก็แล้วแต่ ผมต้องขอโทษอีกครั้งครับและเป็นคำขอโทษที่ออกมาจากหัวใจจริงๆ ไม่แต่แค่สบถออกมา

ปล.2 ผมขอขอบคุณและต้องขอพูดคำว่าลาก่อน สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ LR นะครับ เพราะผมไม่อยากเป็นตัวปัญหาของทีม ที่จะต้องให้คนอื่นพูดว่ามีปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งเข่งแบบนี้ ทีมอื่นเขาอาจจะคิดอย่างนี้ก็ได้แต่ไม่พูด ขอบคุณทุกคนครับ

สุดท้ายนี้อยากบอกว่า การที่ผมต้องนั่งรถมาจากบางนาบ้าง สุขา2บ้าง เพียงเพราะว่าผมอยากมาเล่นบอลจริงๆ  ลงเล่นไปแล้วชนะบ้างแพ้บ้าง แล้วไงละถ้าแพ้จะตายเหรอ แล้วไหงนัดนี้ ผมต้องวิ่งเป็นบ้าเป็นหลังเพื่อไล่เตะคนอื่นงั้นเหรอ   ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนในทีมครับ

โชคดีครับทุกคน

จากคุณ : Mostovoi - [ 3 มิ.ย. 51 21:40:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom