CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

"ร่วมสนุกกับบการโหวตอนาคตเจ้าบ่าวสุดฮ๊อตกับเราชาว B-Kickz" ขอเตือนฮาอุจจาระแตก แน่นอน...!

"หนุ่ม No.7" (2 คน)
      "กุเจ้ว" (11 คน)
      "ปอ ชักละที" (1 คน)
      "Mr. Prasut" (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

14.29%
     78.57%
     7.14%
     0.00%

สวัสดีครับเพื่อนๆที่หล่อแสนหล่อทั้งหลายในห้อง B-Kickz แห่งนี้

...สองปีที่ผ่านมานี้ สมาชิกในห้องเราหลายๆท่าน ได้เข้าสู่โลกของการใช้ชีวิตคู่หรือภาษาบ้านๆเรียกว่า "การแต่งงาน"
    ผมก็อดจะแสดงความยินดีกับทุกๆท่านไม่ได้ที่ในที่สุด พวกท่านก็พบทางสว่างในชีวิตแล้ว
    ไม่ต้องมานั่งเวียนว่ายตายเกิดในโลกของโลกีย์นิพพานกันอีกต่อไป

...ส่วนคนที่ยังไม่แต่งงานหลายๆคน ผมก็หวังว่าทุกท่านคงจะได้เจอคนที่ถูกตัง เอ้ยถูกใจกันเร็วๆนี้
    ส่วนพวกที่ชอบใช้ชีวิตครู่ ที่ไม่ใช่ชีวิตคู่ ก็ดูเพื่อนๆที่แสนดีของพวกเราที่แต่งงานกันไปแล้วเป็นตัวอย่างด้วย..!
    เดือนนี้ แฟนพันธุ์แท้ บาสเกตบอลของเราก็จะแต่งงานอีกคนแล้ว ช่างน่าอิจฉาจริงๆ
    แต่งกันเข้าไป ขยันแต่งกันจริงๆ ก่อนแต่งก็นอนจับมือกันไปก่อนนะครับ อย่าพึ่งมีอะไร เดี๋ยวผิดผี

...เอาหละครับผมนอกเรื่องไปเยอะแล้ว กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า
    สำหรับคนที่แต่งเนี่ยปล่อยให้เขาแต่งกันไปครับ แต่จะมีอีกพวกนึงที่ไม่ยอมแต่งซักที
    คนพวกนี้ผมขอเรียกว่าเสือซุ่มครับ ง้างอยู่ได้ ทั้งๆที่ควรจะแต่งได้แล้ว
    ผมเลยขออนุญาตทุกท่านมาตั้งกระทู้ไร้สาระเพื่อทำการโหตว่าเพื่อนๆของเราในลิสต์ที่ผมได้ระบุมานี้ใครจะได้แต่งงานก่อนครับ
    น่าดีใจนะครับที่คนที่มีรายชื่อในนี้นั้น ต่างเป็นคนที่เพื่อนๆให้ความสนใจ เข้ามาโหวตมากมายขนาดนี้ ซึ่งจริงๆครับ

...การโหวตของเราไม่ต้องใช้ซิมทรูหรือส่ง sms ครั้งละ 9 บาท มาแต่งอย่างใด
    สำหรับท่านที่ต้องการโหวตให้กับ อนาคตเจ้าบ่าวของเรานั้น
    เพียงแค่คุณเลือกเข้าบ่าวที่คุณต้องการและกดโหวตเบาๆ เพียงแค่นี้ผลโหวตก็จะแสดงออกมาเพื่อเจ้าบ่าวแสนดีของเราครับ
    ผมดีใจจริงๆ ขนาดพิมพ์อยู่นี้ยังอดที่จะเก็บน้ำตาไว้ไม่อยู่

เอาหละครับเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเรามาดูรูปพร้อมรายชื่อเจ้าบ่าวของเราดังต่อไปนี้เลยครับ

BK#1
    สำหรับคนแรกครับ เขาชื่อว่า "หนุ่ม No.7"
    ชื่อนี้หลายๆท่านคงจะคุ้นตามาบ้างกับกระทู้ไร้สาระต่างๆนาๆที่เขาบรรจงถ่ายถอดออกมาตามนิสัยจริงๆของเขา"
    ด้วยรูปร่างสันทัด กับขนาด 3.5 x 3.5 ที่ต่ำกว่ามาตรฐานชายไทยและอยู่ใต้ระดับน้ำทะเล หากใครคิดว่าเขาคนนี้จะเป็น
    อนาคตเจ้าบ่าวก็อย่าได้รีรอครับ กดลงไปเลย ...!

BK#2
    คนที่สอง ชายผู้นี้มาจากดินแดนนนทบุรีครับ ชื่อว่า "กุเจ้ว"
    ชื่อ "กุเจ้ว" นี้ท่านได้แต่ไรมา ...
    ... อิธิพงษ์เรียกว่าวานบอก
    มันแปลว่าอะไรขอไม่บอก ...
    ... แต่หัวไม่ถลอกจะบอกให้
    ยังคงเป็นความลับต่อไปนะครับกับชายหนุ่มลึกลับที่มีนามว่า "กุเจ้ว"
    ส่วนคำแปลของชื่อนี้นั้นหากจะให้อธิบายตรงนี้ก็เกรงว่าผมจะถูกยึด Log In
    แต่เอาเป็นว่าบุรุษคนนี้ไม่ธรรมดาครับ คน สัตว์ สิ่งของ ก็ได้ผ่านมือเขามาแล้ว
    หากท่านคิดว่าว่า ชายคนนี้จะเป็นรายต่อไปในการขึ้นเขียงเจ้าบ่าว
    ก็จงเลือกไปที่เขา แล้วอย่ากดแรงเพราะหัวมันจะถลอกครับ

BK#3
    คนที่สาม เขาไม่ใช่ ปอ ทฤษฎี ที่สาวๆกรี๊ดอยู่ตอนนี้ แต่เขาคือ "ปอ ชักละที" ที่ครองใจสาวแก่แม่ม่ายไม่แพ้กัน
    ด้วยรอยยิ้มอันเป็นเสน่ห์ หวานซึ้ง รื่นรมณ์ บวกกับ ลีลาคารม อันเหลือร้าย หากชายคนนี้เข้าสู่เขียง รอเชือดเป็นเจ้าบ่าว
    สาวๆครึ่งประเทศคงปวดร้าวหัวใจ ไม่แพ้ตอนที่ เคน ธีเดช แต่งงาน
    ด้วยหน้าที่การงานที่ก้าวหน้า กว่าคนใดในโลก อนาคต CEO หนุ่มมาดแมน สุดเฉียบเนี๊ยบหนิงคงหนีไม่พ้น
    หากคุณคิดว่า คุณ ปอ คือชายหนุ่มที่จะเป็นอนาคตพ่อที่ดีของลูก ลูกที่เป็นกำลังของประเทศชาติ
    รีบๆกดโหวตเลยครับ เขารอกำลังใจจากทุกๆคนอยู่ แต่เขาคงไม่แสดงตัวหรอกครับ เขาอาย
    หรือไม่เขาก็อาจจะแอบอมยิ้ม พร้อมกับปลาบปลื้มจนกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ เพราะผลโหวตของพวกเราก็เป็นไปได้
    "กดเลยครับ"

BK#4
    คนสุดท้ายในลิสของเราในวันนี้ มาพร้อมกับความเป็นนักบาสฝีมือเยี่ยม ด้วยลีลา AND 0.95 (ไม่ได้ ONE ซักที)
    ชายคนนี้ชื่อว่า "Mr. Prasut" ครับ ขออนุญาตไม่เรียกชื่อจริงภาษาไทยเพราะอาจจะกระทบกับเรื่องงาน
    ชายคนนี้มีลีลาการเล่นบาสที่ตื่นเต้นเร้าใจ ไร้อารมณ์มากๆครับ
    ฝีมือการเล่นของเขา เล่นเอาสาวๆที่มาดูเสียวกันตั้งแต่ตังยังไม่โดนตัวกันเลยก็ว่าได้
    ไม่ว่าจะเป็นลูกไขว้ ลูกเขว ลูกเป๋และไซด์ก้อย Mr.Prasut ทำได้เยี่ยมมาก
    ด้วยการศึกษาปริญญาเอก สาขาบริหารการจัดการสูตินารีเวช ไม่ธรรมดาครับ เรื่องจุ๋มจิ๋มแค่นี้ พี่แกเล่นเอาถึงขั้นด๊อกเตอร์
    นี่แค่เกริ่นๆนะครับ หากได้เจอตัวจริงเขาแล้วจะรู้ว่าไม่ธรรมดาเลย
    หากคิดว่าจะเป็นเพื่อนเราคนนี้ก็อย่าอย่าชักช้าครับ
    กดโหวตไปให้เขาไป เพื่อที่เขาจะได้ดีใจ ใครจะไปรู้ เขาอาจจะดีใจมากกว่าการจบ ปริญญาเอก สาขา แปลกๆที่ผมพูดถึงก็ได้
    "โหวตให้เขาเต็มที่เลยครับ"

...เป็นอย่างไรบ้างครับ รายชื่อของผู้ที่เข้าชิงอนาคตเจ้าบ่าวคนต่อไปของพวกเราคงจะทำให้เพื่อนๆหลายๆท่าน ลำบากใจกันไปเลยทีเดียว
    แต่อย่าอ่านอย่างเดียวครับ เพื่อนๆของเรา 4 ท่านนี้ ต่างก็รอ comment ดีดีและผลโหวตเยี่ยมๆ จากพวกท่านอยู่
    เรียกได้ว่า 4 ท่านนี้ กด refresh เพื่อเช็คผลกันยิ่งกว่าตอนเข้าบ้าน AF อีกนะครับ

ชอบใครเชียร์ใครในนี้กดกันให้เต็มที่ครับ แล้วสรุปเราจะมาดูกันว่า ใครที่จะเป็นอนาคตเจ้าบ่าวคนต่อไปของห้องคนบ้ารองเท้าบาส
    นามว่า " B-Kickz"

ลุยครับเพื่อนๆ ลุยครับ....!

จากคุณ : เตียเป๋งลิ้ม - [ 9 ก.ค. 51 15:50:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com