Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.......ขอลาพักผ่อนสัก2-3เดือนนะครับพี่น้องLRFC.......

เมื่อวานไปแข่งบอลนัดชิงที่3 ที่สนามเอสวัน เป็นฟุตบอลลีกภายในแผนกของการบินไทยนี่แหละครับ

หลังจากยิง1จ่าย1 และทีมจบครึ่งแรกด้วยสกอร์ที่นำอยู่3-2   เริ่มครึ่งหลังได้ไม่เท่าไหร่ จังหวะที่แตะบอลลอดขากองหลังฝ่ายตรงข้ามหลุดเข้าไปในเขตโทษ ก่อนจะง้างเท้าซ้ายกะยิงเสียบเสาแรกเต็มเหนี่ยว  แต่แทนที่เท้าจะโดนบอล กลับเป็นเท้าของกองหลังฝ่ายตรงข้ามอีกคน ที่พุ่งมาจากไหนไม่รู้หวดเข้าเต็มๆข้างเท้าด้านในเท้าซ้ายของผมตรงบริเวณตาตุ่มที่ใช้แปบอล

ผมร้องดังลั่นสนาม ร้องจนทุกๆคนตกใจและวิ่งเข้ามาดูกันเต็มไปหมด ตั้งแต่เล่นฟุตบอลมาในชีวิตไม่เคยเจ็บปวดขนาดนี้มาก่อน ผมรู้ทันทีว่าอาการต้องหนักหนาสาหัสเอามากๆ

หลังจากถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลให้หมอทำการเอ็กซเรย์แล้ว หมอก็แจ้งข่าวร้ายให้ฟังว่ากระดูกเท้าผมแตก เป็นรอยที่ใกล้เคียงกับแผลเดิมที่เคยกระดูกแตกมาแล้วเมื่อปีก่อน แต่ครั้งนี้หนักกว่า ต้องเข้าเฝือกและรอดูอาการ หากไม่ดีขึ้นคงต้องผ่าตัดและเอาเหล็กดามซึ่งผมหวังว่าคงไม่แย่ถึงขั้นนั้น

ยังไม่ชินกับการเดินด้วยไม้ค้ำสักเท่าไหร่ แต่จากนี้ไปไม้ค้ำสองข้างก็คงจะเป็นเพื่อนที่รู้ใจที่สุดแทนที่ลูกฟุตบอลไปสักช่วงระยะเวลาหนึ่ง

ก็ถือโอกาสนี้ขอลาพักร้อนชั่วคราวนะครับ คงไม่เกินสามเดือน ผมจะกลับมาโลดแล่นบนพื้นหญ้าอีกครั้ง  

พี่บอย นนท์ พี่ต้นอย่ายิงกันเยอะล่ะ แค่นี้ก็ไล่กวดไม่ทันแล้วฮ่าฮ่าฮ่า

คิดถึงเพื่อนๆLRFC ทุกคนนะครับ

จากคุณ : maezono_no7 - [ 30 ส.ค. 51 08:49:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom