CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

...กระทู้โหวตค่ะ... หลักการคัดเลือกผู้เข้าแข่งไซเบอร์คัพ...

แบบใช้คะแนนการเข้าร่วมกิจกรรม บวกกับ อันดับฝีมือที่ตีได้จริงจำนวนหนึ่ง และกัปตันช้อยส์อีกจำนวนหนึ่ง (39 คน)
      แบบเดิม ไม่มีการนำระดับฝีมือมาพิจารณารวมเป็นไซเบอร์พ้อยน์ บวกกับตัปตันช้อยส์จำนวนหนึ่ง (15 คน)
      แบบแข่งคัดตัวผู้มีฝีมือ เพียงอย่างเดียว (สนามเดียวกัน แต่อาจไม่พร้อมกันก็ได้) (3 คน)
      อื่นๆ 1 (เพื่อนๆ แนะนำเพิ่มได้) (3 คน)
      อื่นๆ 2 (เพื่อนๆ แนะนำเพิ่มอีก) (0 คน)
      กัปตันช้อยส์อย่างเดียว เลิกไซเบอร์พ้อยน์ไปเลยเพราะไซเบอร์พ้อยน์ไม่ได้นำไปสู่ชัยชนะ (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 68 คน

57.35%
     22.06%
     4.41%
     4.41%
     0.00%
     11.76%

ขอลอกความเห็นของตัวเอง จากกระทู้ของกัปตันกั๊มพ์มาแปะที่นี่นะคะ
    เพราะขี้เกียจพิมพ์ใหม่
    เรื่องเดียวกันน่ะค่ะ
    .
    .
    ถ้าอยากเห็นถ้วยจริงๆ ...ต้องยกเลิกไซเบอร์พอยน์แบบเดิมค่ะ
    ควรปรับปรุงวิธีให้ไซเบอร์พอยน์ใหม่

คือ ให้ดูที่สกอร์ที่ตีได้ด้วยทุกครั้ง  มีการจัดอันดับควบคู่ไปด้วย
    ไม่ใช่แค่มาหรือไม่มา

ก็ทีมโรงเรียนทีมชาติ เขายังคัดเอาคนเก่งๆ ใช่มั้ยคะ เพื่อไปแข่งกับภายนอก
    แต่เราไม่ได้คัดที่ความสามารถในการเล่นเลย
    เราคัดแค่คะแนนเข้าห้องเท่านั้นเอง
    แล้วจะไปชนะเขาได้อย่างไรล่ะ
    กัปตันช้อยส์ก็ไม่พอหรอก  
    ที่แพ้แต้มเดียวนี่ก็เก่งจะตายอยู่แล้ว พูดจริงๆ เก่งมากๆ โปรดภูมิใจ

หรือไม่ก็ขยับเปอร์เซ็นต์ของกัปตันช้อยส์ให้เพิ่มมากขึ้นอีกค่ะ

ไม่ได้ว่าอะไรคนที่เล่นไม่เก่งนะคะ ข้าพเจ้าก็ไม่ใช่คนที่เล่นเก่ง
    แต่อยากจะให้ดูความจริงกันบ้าง  สัดส่วนมันต่างกัน
    ถ้าต้องการแบบนี้ ก็ได้แบบนี้แหละ ไม่ต้องเสียใจอะไรเลย
    ก็แข่งมิตรภาพกันไป
    ครั้งหน้าก็อาจจะแพ้อีก
    .
    .
    ถ้าข้าพเจ้าอยากให้พันทิปชนะ   ข้าพเจ้าไม่ลงแข่งหรอก
    ให้คนอื่นที่ตีเก่งไปแข่งดีกว่า

ถ้าข้าพเจ้าอยากสนุก แพ้ชนะไม่สนใจ  (แพ้อย่าโอดครวญนะ)
    ก็ไปแข่ง   เพื่อความสนุกเท่านั้น

ช่วยกันโหวตด้วยนะคะ   ชอบอย่างไหน

...............................................

อุ๊บส์ เกี่ยวอะไรกับเขาด้วยเนี่ย ตัวเองก็ไม่ยอมสนใจจะแข่ง ยังจะมายุ่งอะไรกับเขาอีก

ก็... ไม่รู้เหมือนกันแฮะ

แค่รู้ว่า  ถ้ามีอะไรที่จะช่วยได้ ก็อยากจะช่วยค่ะ
    แม้ว่าหลายๆ ที  จะเที่ยวเสนอเป็นหนังหน้าไฟให้คนโน้นคนนี้  ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้ร้องขอ
    เพราะความรัก ความเป็นห่วง ความที่มีจุดยืนบ้าบออะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน
    ว่าถึงจะถูกเพื่อนด่า.. ก็ยังดีกว่าให้เขาเข้าใจว่าเราเป็นแค่เพื่อนกิน  วันๆ เอาแต่ฉอเลาะ (ไม่ได้ว่าใครนะคร้าบบบบ  แค่เปรียบเทียบทั่วไป)
    ถ้าภายหลังไม่ชอบไม่อยากคบก็ไม่เป็นไร   เราก็เปลี่ยนตัวเราไม่ได้  (ปรับนิดหน่อยพอจะได้อยู่  พูดรู้เรื่องนะ)   ขอเรารู้ว่าเราจริงใจ เราได้ทำในสิ่งที่คิดว่าเพื่อนที่ดีคนหนึงจะพึงกระทำแล้ว   เราจะไม่เสียใจภายหลังที่ดูดายสารทุกข์สุกดิบของเพื่อนที่เรารัก  (อึ๊ยยย เน่าจังเลย แหวะๆๆ)
    ถ้าจะชอบแต่แบบฉอเลาะ  เราคงทำให้ไม่ได้  
    เพราะทำไม่เป็น

สรุปว่า    ....
    สรุปว่าอะไรดี? เขียนไปคิดไปสดๆ

เอางี้
    สรุปว่า   เป็นโรคชอบเดือดร้อนแทนคนอื่น
    (หรือบางทีเขาทำให้เรารู้สึก/หรือเราอาจจะรู้สึกไปเอง ว่าเขาเดือดร้อน แต่เอาเข้าจริงแล้วเขาไม่ได้เดือดร้อน  อันนี้เราก็จะซวยไป   สมน้ำหน้าตัวเอง อยากซื่อบื้อเอง)
    คงจะเป็นโรคจิตชนิดหนึ่ง   ซึ่งเป็นมานานแล้ว
    เพื่อนๆ  ช่วยเข้าใจหน่อยละกันนะคะ
    ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : Tweety สี่ตา - [ 29 ต.ค. 51 23:54:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com