Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~ * สรุปมีตติ้งห้องบอลศุภชลาศัย ชวนเพื่อนๆไปร่วมกันทำบุญที่บ้านพักคนชราบางแคค่ะ 30 พฤศจิกายน 2551 ~*

ยึดกระทู้นี้เป็นกระทู้หลักของงานทำบุญ + meeting เลยนะคะ

สืบเนื่องจากที่พวกเราทำการทำเสื้อการกุศล

ตอนนี้มีเงินที่จะทำบุญอยู่ในบัญชี 64,213.56 บาท
    แล้วก็มีเงินสดอยู่กับปูประมาณ 3,xxx บาท (ยังไม่ได้ส่งเสื้อตัวสุดท้าย ขอโทษด้วยค่ะ จะไปส่งพรุ่งนี้ค่ะ)
    รวมๆก็ประมาณ 67,xxx บาท  อันนี้ยังไม่ได้รวมที่เพื่อนบางคนโอนมานะคะ
    โดยจะแบ่งเงินไป 2 ที่ พอนะคะ  เพราะกว่าจะรวมตัวกันครบคงจะยากน่าดู

ที่แรก คือ
    1.มูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ
    http://www.home4animals.org/index_th.asp

โดยที่แรกเป็นที่ที่ผลโหวตชนะ
    แต่ที่นี่คงจะเป็นการโอนเงินไปเลย  แล้วหลังจากโอน+ปิด บช ปูจะมาเคลีย บช
    กับแปะรายละเอียดต่างๆไว้ให้ เหมือนกระทู้ บช ครั้งก่อน
    (ลิ้งค์เก่าๆอยู่ตรง คคหที่ 4)

2.บ้านบางแค
    http://www.banbangkhae.go.th/index.php

ส่วนที่ ที่ 2 เราจะไปจัดมีตติ้งกันค่ะ วันที่ 30 พย 2551

สรุปตกลง ปูจองเลี้ยงอาหารกลางวันนะคะ
    มีคุณตาคุณยายรวมทั้งสิ้น  212 คนค่ะ  ( จนท โทรมาแจ้งวันที่ 25 พย ว่ามีทั้งหมด 212 คน)
    มีอาหารแบบ 30บาท กับ 40 บาท โดยแบบ 40บาทจะมีอาหารพิเศษเพิ่มมาด้วย
    ก็สรุปจะเลี้ยงแบบ 40 บาทนะคะ
    คุณตาคุณยายทานข้าวกลางวันเวลา 11.30
    ปูใช้ชื่อจองว่า... ศุภชลาศัย@Pantip นะคะ
    (ขอใช้ห้องศุภฯละกันนะคะ)

เพื่อนที่สนใจจะไปที่บ้านบางแค จนท บอกว่า มาถึงช้าสุด 11.00 ค่ะ
    แล้วเราก็จะไปช่วยกันเสิร์ฟอาหารให้คุณตาคุณยายค่ะ
    จากนั้นเราจะทำกิจกรรมร่วมกับคุณตาคุณยาย หลังจากที่คุณตาคุณยายทานข้าวกลางวันเสร็จ

ส่วนกิจกรรมที่จะร่วมเล่นกับคุณตาคุณยาย
    จะต้องเป็นกิจกรรมที่ไม่มีการหมุน ไม่งั้นคุณตาคุณยายจะมึนหัว แล้วอย่ากระโดด ต้องระวังเรื่องเข่า
    ต้องไม่เหนื่อย ไม่ยากเกินไป แต่ก็ไม่ใช่ง่ายเว่อร์
    โดยคุณตาคุณยาย คงร่วมเล่นได้ประมาณ 1 ชม ไม่เกินนี้ เพราะอาจจะไม่ไหว

เพื่อนๆคนไหนมีกิจกรรมอะไร   ก็เสนอได้เลยนะคะ
    (กำหนดการ+กิจกรรมต่างๆอยู่ตรง คคหที่ 3)

เพราะถ้าเราจะจัดให้มีกิจกรรม เราต้องทำเรื่องแจ้ง ผู้อำนวยการบ้านบางแคค่ะ

บ้านทั้งหมดมี 5 หลังค่ะ
    โดยเราสามารถจัดกิจกรรมได้เพียงแค่ 2 หลัง
    เพราะอีก 3 หลัง จนท บอกว่าเป็นเรือนของคุณตาคุณยายที่ป่วยค่ะ

โดยบ้านหลังแรก เป็น บ้านแบบสห ค่ะ
    มีคุณตาคุณยาย รวม 67 คน แต่อาจจะไม่สามารถร่วมกิจกรรมได้ทุกท่าน
    เพราะบางท่านป่วยค่ะ

ส่วนอีกหลังเป็น หญิงล้วนค่ะ มี 44 คนค่ะ
    และเช่นกันไม่สามารถร่วมกิจกรรมได้ทุกท่าน
    เพราะบางท่านป่วยค่ะ

ตอนนี้ก็อยากทราบว่าเพื่อนๆท่านไหนสามารถไปร่วมกิจกรรมได้บ้าง
    ตอนนี้ก็พอรู้คร่าวๆแล้ว (รายชื่อคนที่สนใจร่วมงาน อยู่ตรง คคหที่ 1 ค่ะ)
    เพราะถ้าคนน้อยเราคงจัดกิจกรรมได้แค่ 1 หลัง
    แต่ถ้ามีคนเยอะพอเราก็จะแบ่งเป็น 2 กลุ่มไป 2 บ้านค่ะ
    ท่านไหนสนใจแล้วยังไม่ได้แจ้งรบกวนลงชื่อด้วยนะคะ  
    เท่าที่ได้ตอนนี้ก็มีเพื่อนๆมาหลายคนอยู่ นะจะเยอะพอแบ่งไปบ้าน 2 หลังเนอะ

ปูถามว่า จนท ต้องการของไรป่าว
    จนท บอกว่า...

อยากได้ ของขวัญ + การ์ด เขียนอวยพรให้คุณตาคุณยายค่ะ
    อันนี้แล้วแต่เพื่อนๆ นะคะ ตามความสมัครใจค่ะ ใครอยากจะเอามาก็ได้ค่ะ
    เนื่องจาก เค้าจะจัดงานปีใหม่ มีกิจกรรม
    แล้วก็มีจับของขวัญว่าคุณตาคุณยายจะได้ของขวัญอะไร จากใคร แล้วก็มีกีฬาสีด้วย
    จนท บอกว่าจะจัดวันที่ 29/30 ธค ค่ะ

ส่วนของขวัญ
    จนท ยกตัวอย่าง ของขวัญ ...ก็เป็นพวก
    กระติกน้ำร้อน แบบที่เก็บกักความร้อนได้ ที่มันไม่ต้องเสียบปลั๊ก
    กระติกน้ำแข็ง
    วิทยุ
    กล่อง รึ ตะกร้า ไว้เก็บของ แต่ไม่ต้องใหญ่เว่อร์
    ผ้าถุง เสื้อคอกระเช้า สำหรับคุณยาย
    กางเกงแบบที่คนชราผู้ชายใส่ รึ เสื้อ แบบ บาง ให้คุณ ตา อธิบายไม่ถูก แต่นึกภาพออก
    ผ้าแพร
    ผ้าห่ม
    ผ้าขนหนู
    หวี กระจก พวกของใช้กระจุกกระจิก

โดย จนท บอกว่าถ้าห่อมาก็ดีมากๆๆ ไม่ห่อก็ได้
    แต่พอเอามาให้ จนท เราต้องระบุว่าเราให้ของอะไรไปบ้าง

ย้ำนะคะ ต้องมี การ์ด นะคะ เพื่อเขียนอวยพรค่ะ
    คุณตาคุณยายจะได้เก็บไว้อ่าน
    พร้อมกันนี้ เขียนชื่อตัวเองลงไปด้วยค่ะ
    คุณตาคุณยาย จะได้ทราบว่า ได้ของขวัญจากเพื่อนๆคนไหน

ส่วนเพื่อนๆท่านไหนอยากทำบุญร่วมกัน แต่ไม่สามารถมาได้
    เพื่อนๆสามารถโอนเงินมาที่  บช ข้างล่างนี้ค่ะ
    จะร่วมทำบุญกี่บาทก็ได้ค่ะ แล้วแต่เพื่อนๆเลย

บัญชี 256-205891-5
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเซ็นทรัลลาดพร้าว
    ชื่อบช. Jariya and natthama
    จริยา และหรือ ณัฐมา
    (เป็น บช เปิดร่วมกัน 3 คนค่ะ)
    อันนี้ก็จะสรุปยอดคนที่โอนมาอยู่ที่ คคห3ค่ะ

หรือจะส่งของขวัญพร้อมการ์ดมาก็ได้ค่ะ
    โดยสามารถหลังไมค์หา คุณ Perfect Day : P-Blur ได้เลยค่ะ
    เพื่อขอที่อยู่ เพราะคุณ Perfect Day : P-Blur จะเป็นคนรวบรวมและสรุปรายชื่อเพื่อนๆที่ส่งของมา
    แล้วขนไปที่บ้านบางแคค่ะ   โดยรายชื่อคนที่ส่งของขวัญมาจะอยู่ที่ คคห 3 เช่นกันค่ะ
    รบกวนส่งของภายในวันที่ 24 พฤศจิกายน นะคะ เผื่อมันดีเลย์

อยากให้เพื่อนๆมาร่วมทำบุญด้วยกันเยอะๆ
    ไม่ว่าจะเชียร์ทีมไหน หรือว่าอยู่ห้องไหนก็ตามค่ะ

ฝากเพื่อนๆช่วยกันโหวตด้วยนะคะ  เพราะไม่รู้ว่าPantip เค้าจะขึ้นเป็น event ให้เราเมื่อไหร่
    จะได้เห็นทั่วถึงกันค่ะ

ถ้า Pantip เห็น+ได้รับเอกสารที่ส่งรบกวนช่วยขึ้น event ให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

^_______________^

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 51 09:45:38

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 51 15:44:47

จากคุณ : poojo_ke - [ 7 พ.ย. 51 15:04:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com