Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<<"••Jelena's World••"___เกาะติดเส้นทางหมวยมาราธอน>>> หมวยเครื่องดับ ปล่อยเวรา ไล่แซง 2 เซ็ตท้าย

ศึกสุดท้าย ของ กลุ่มขาว เป็น 2 สาวผู้การันตี ที่ว่างในรอบรองชนะเลิศไปแล้ว  แต่เป็นการเจอกันเพื่อชิงที่ 1 ของกลุ่ม ระหว่าง เยเลน่า แยนโควิช กับ เวรา ซโวนาเรวา ที่เป็นการเจอกันครั้งที่ 4 ใน รอบ 2 เดือน   3 ครั้งก่อนหน้านั้น หมวยเราเก็บ ชัยรวด

แมทช์นี้ เปิดมาเซ็ทแรก ก็เหมือนจะเป็นการรีเพลย์ ศึก เครมลิน คัพ เหมือน หมวย เริ่มต้นดี เปิดก่อนเลย 6 - 2 แต่อยู่ 2 เซ็ทหลัง หมวยช็อตไปดื้อๆๆ เลย โดยไล่แซง 3 6 , 4 6

หมวยบอกหลังแมทช์ แบบไม่เข้าใจตนเองว่า เซ็ตแรก เดี้ยนว่าเดี้ยนเล่นดีมา แต่ 2 เซ็ทเดี้ยนดัน ปล่อยให้เธอเล่นตามสบาย ตามเกมตนเองเฉยเลย ขณะเดี้ยนเสริฟเสีย เป็นกระตั๊ก แต่เวรา เธอไม่มีความผิดพลาดเลย นั่นสิ่งที่เกิดขึ้นในวันนี้

ไม่รู้การแพ้แมทช์นี้ จะทำให้น้องหมวยมาราธอน ชะตาขาดในแมทช์รอบรองชนะเลิศวันนี้ปล่าว เมื่อต้องเข้าไปเจอ คนที่ฟอร์มดีสุดในทัวร์นาเมนท์ คนที่กระหายอยากเจอหมวยมากสุด ตั้งแต่ รายการชิงรถปอร์เช่ ที่สตุ๊ทการ์ท หวังจะได้ล้างแค้นที่มอสโค แต่พลาดไปไม่ถึง และ สุดท้าย เป็นคนที่กระหายอยากได้แชมป์รายการนี้ สูงสุดไม่แพ้ใคร ถึงขนาดไล่ตีอัด เอา น้องสาว เซเรน่า ขวัญเสียต้องถอน นาม วีนัส วิลเลี่ยม

แม้สถิติหมวยเหล็ก จะดีเมื่อเจอวีนัส มากกว่า เซเรนา แต่ ณ ขณะนี้ ไม่ใครปฏิเสธความอันตรายของวีนัส ขออย่างเดียว หมวยอย่าหลุดอีก ตียื้อไป ดึงเกมยาวเข้าว่า เป็นแนวกลยุทธที่เคยใช้ได้ผล เหมือนคราวก่อน ต้องดูต่อไป ว่าคราวนี้จะได้ผลรึปล่าว กับ วีนัส ในฟอร์ม ราชินี วิมเบิลดันในตอนนี้

สุดท้ายหวังว่า หมวยเหล็กจะได้ไปเปิดศึก ภาค 5 ภาคสุดท้าย ฤดูกาลนี้ กับ เวรา ซโวนาเรวา พิสูนจ์กันอีกรอบ

สู้ต่อไปหมวยเหล็ก ....................... บทพิสูนจ์มือ 1 ของโลก ที่ให้ทุกคนยอมรับ

----------------------------------------------------------------
    สำหรับ พี่น้องเพื่อนๆ แฟนคลับของ เจเลน่านะครับ
    ขอความร่วมมือ ดังนี้ครับ ^^

1.ถ้าตั้งกระทู้ ขอให้ใช้ ••Jelena's World•• ตามด้วย วันที่-เดือน-ปี>>หัวข้อเรื่องที่จะโพสนะครับ (ถ้าใครจะตั้งกระทู้รายวันของเจเลน่า)

2.อยากเชียร์สดๆ สามารถเข้าร่วมได้ตามที่มีกระทู้เชียร์สดนะครับ

3.โพสเรื่องราว หรือข้อความ อยากให้แปะแหล่งที่มาด้วยนะครับ

4.ช่วยกันกดปุ่มเก็บกระทู้เข้าคลังด้วยนะครับ ^^

5.ต้องการบัตรแฟนคลับของ เจลาน่า ขอและรับบัตร ได้ที่กระทู้

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S7163701/S7163701.html

คุณ Ched-Ped จะเป็นคนจัดการเรื่องบัตรให้นะครับ

6. ช่วยแปะข้อกำหนดต่างๆทุกกระทู้ที่ตั้งด้วยนะครับ

7. หลังจากตั้งกระทู้ ช่วยแปะลิงค์กระทู้เกี่ยวกับ เจเลน่า ในกระทู้ก่อนๆ เอาไว้ด้วยนะครับ

ถ้านึกอะไรออกจะมาโพสเพิ่มเติมนะครับ :P

น้อบรับคำติชมต่างๆ มีข้อเสอนแนะอะไร PM หลังไมค์ได้ครับ

ขอขอบคุณ การตั้งคลับดีๆจาก เจ้าของคลับทุกคลับนะครับ เนื่องจากผมก็อ้างอิงมาจากทุกๆคลับนะครับ ^^

จากคุณ : None_โนะเนะ

---------------------------------------------------------------------------

จากคุณ : solo one - [ 8 พ.ย. 51 08:46:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com