Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

B-KICKZ Cafe ประจำวันที่ 13 พ.ย. 2551 คุณรู้จัก B-KICKZ ได้ยังไง

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกคน เมื่อวานไปลอยกระทงกันมาหรือเปล่า ใครมีภาพบรรยากาศก็เอามาให้ดูกันบ้างนะครับ

วันนี้นึกครึ้มอยู่ในใจ เกิดสงสัยขึ้นมาว่า เรารู้จัก B-KICKZ กันได้อย่างไรครับ

ทุกวันนี้มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ เเละในอนาคตก็คงเพิ่มขึ้นไปเเบบนี้ ผมเลยอดสงสัยไม่ได้ว่า พวกเขาเหล่านั้น รู้จัก B-KICKZ ได้อย่างไร

เเรกเริ่มเดิมที ผมรู้จัก B-KICKZ โดยเพื่อนคนนึงที่เล่นบาสด้วยกัน เค้าเป็นนักบาสในดวงใจของหลายๆคนตอนนี้ ที่ไปวาดลวดลาย ณ สนาม พรรรณภิรมณ์ นั่นเอง คือเมื่อก่อน เราเล่นบาสกันที่กองปราบค่อนข้างบ่อย เเละผมเองก็สนิทกับเเนน เลยได้เจอนักบาสในดวงใจคนนี้บ่อยครับ เค้าบอกว่า เค้า เอ้ บอมบ์ เเละ เตีย จะสร้างห้องเกี่ยวกับรองเท้าบาสขึ้นมา นามว่า B-KICKZ ซึ่งย่อมาจาก Basketball Kickz (สำหรับบางท่านที่ไม่เข้าใจ คำว่า KICKZ เป็นศัพท์เเสลง เเปลตรงตัวได้ว่า รองเท้า ครับ)  ดังนั้นชื่อห้องเราจริงแปลว่า รองเท้าบาส ครับ

เเรกเริ่มผมก็คิดว่าจะมีเเค่สมาชิกไม่กี่คน คงมีเเค่พวกเรากันเอง รวมทั้งสมาชิกที่เล่นบาสที่กองปราบอารีน่ามาเเจมด้วยนิดหน่อย เเต่พอเปิดตัวไปได้ไม่นาน เริ่มมีสมาชิกมากขึ้นๆ การ review รองเท้าเริ่มมีมากขึ้น มีการถ่ายรูปสวยๆ เเละถึงขั้นมีการตั้งคาเฟ่เกิดขึ้น

ผมยังจำได้เลยว่าผมรีวิวรองเท้าครั้งเเรกเเบบทุลักทุเลมาก ย่อรูปเเทบตาย ถ่ายก็ไม่สวย 555

เอาละครับ มาบอกกันเถอะครับ ว่า คุณรู้จัก B-KICKZ ได้อย่างไร

จากคุณ : shoes_collector - [ 13 พ.ย. 51 09:17:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com