Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

.......ไดอารี่น้องโด้ ตอน การกลับมาของเจ้าพ่อฟรีคิก.......

สวัสดีครับแฟนบอลที่หลงไหลคลั่งไคล้และประทับใจในมนต์ลูกหนังของผม  เผลอแป๊บเดียวปี2008ก็ใกล้จะผ่านพ้นไปอีกแล้ว  โดยรวมแล้วนี่ถือเป็นปีทองของผมอย่างแท้จริง ถ้าไม่นับความผิดหวังที่โปรตุเกสไปได้ไม่ไกลเท่าที่ควรในยูโร2008

ไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา ผมเพิ่งได้รับรางวัลนักเตะยอดเยี่ยมของโลกแห่งปี 2008 จากFIFPRO ซึ่งเป็นการโหวตจากเพื่อนร่วมอาชีพทั่วโลก  สำหรับผมแล้วนี่คือรางวัลที่สุดยอด นั่นหมายถึงการได้รับการยอมรับในฝีเท้าจากคู่แข่งของผมว่าผมนั้นยอดเยี่ยมแค่ไหน

บัลลงดอร์และฟีฟ่าเวิร์ลเพลเยอร์ก็จะประกาศผลในเดือนธันวาคม ผมไม่รู้ว่าผมจะได้สองรางวัลนี้หรือเปล่า  บางคนบอกว่าเมสซี่กำลังอยู่ในฟอร์มที่ดี แต่ผมไม่สนใจหรอก ผมสนใจแค่ตัวผมเอง ถ้าผมยังเล่นได้ดีและยิงประตูได้ต่อเนื่องแบบนี้ ก็คงไม่มีใครปฏิเสธที่จะมอบรางวัลเหล่านั้นให้กับผม

จากคุณ : maezono_no7 - [ 17 พ.ย. 51 12:41:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com