Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ย้อนอดีตปีกหงส์แดง ข้อมูลพร้อมรูปประกอบ (จำกันได้ไหมเนี่ย)

จำได้ไหมครับ ว่าปีที่แล้วผมเคยมาตั้งกระทู้นี้เอาไว้

ย้อนอดีตกองหน้าหงส์แดงในรอบ 10 ปี ข้อมูลพร้อมรูปประกอบ

http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2007/12/S6180160/S6180160.html

สิ้นปีนี้ผมจึงมีของขวัญมาให้แฟนหงส์แดง (หรือแฟนทีมอื่นจะเอาไปด้วยก็ได้) มาฝากกันอีกครั้ง คราวนี้เป็นเรื่องราวของปีกและผู้เล่นกองกลางริมเส้นในช่วง 10 กว่าปีที่ผ่านมาบ้างครับ

จากกระทู้เก่าของปีที่แล้วจะเห็นว่า ผมพูดถึงการมาของตอร์เรส และการยิงประตูแบบที่ต้องอุทานว่า "นี่แหละ ที่ GU รอมานาน" แต่ทว่า...ปีนี้แกเจ็บหลายรอบ แต่การลุ้นแชมป์กลับไม่ได้ด้อยค่าลงไปกว่าเดิม เมื่อหงส์แดงยังยึดจ่าฝูงเอาไว้ได้ แม้ว่าจะมีคู่แค้นอีกสองสีตามจ่อไล่ห่างก็ตาม

ปีนี้ผมก็ได้แต่แอบลุ้น เหมือนกับที่ลุ้นมาแล้วสิบกว่าปี  ว่าในนัดสุดท้ายของฤดูกาลจะมีชื่อของ Liverpool อยู่บนสุดเหนือทีมใดๆ แต่จาาฟอร์มของกองหน้าแบบนี้สงสัยต้องลุ้นจนปัสสาวเหนียวไปจนนัดสุดท้าย (ยังดีที่สองนัดหลังคลายความเก็บกดลงไปได้หน่อยนึง)

ร่วมส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่กันทุกทีมและทุกท่านเลยนะครับ ในกลียุคแบบนี้ ฟุตบอลก็คงเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่จะช่วยให้เรามีความสุขได้บ้าง

จากคุณ : จ้องจนปวด - [ 30 ธ.ค. 51 15:58:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com