Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

B-KICKZ Cafe ประจำวันที่ 16 มกราคม 2552 ภาค 2 ตอน เพิ่งรู้ว่าเป็นไทย

เพิ่งได้ลองโพสเล่น เลยเพิ่งรู้ว่า id โดนปลดแบนแล้ว เลยขอตั้งกระทู้เอาฤกษ์ซะหน่อย เพราะก็ไม่แน่ใจ ว่าเมื่อไหร่มันจะแบนกรูอีก เดี๋ยวจะไม่ได้ตั้งซะ

ช่วงนี้หายหน้าครับ หายทั้งหน้าและตัว เลยขอมารายงานซะหน่อยว่าหายไปไหน

ตอนนี้ไปทำอาชีพใหม่ครับ นั้นคือ "DJ"
    งานกลางวันปรกติก็ยุ่งชิพหาไม่เจออยู่แล้ว สาระแนทะลึ่งไปหาอะไรเล่นกลางคืนครับ เลยไปจบที่ "คนเปิดเพลง"
    ใจจริงๆไม่ได้กะทำจริงๆจังๆครับ เพราะผมชอบร้องเพลงมากกว่าเปิดเพลง แต่สายงานเดียวกัน เลยทำให้พอมีความรู้ทางด้านเพลงอยู่พอตัว
    ด้วยความบังเอิน ได้ไปเปิดเพลงเล่นๆ เพลงที่อยากฟัง(ชาวบ้านไม่เปิด) ที่ร้านเพื่อน (ช่วงนั้นไม่มีลูกค้าพอดี) เจ้าของร้าน(พี่ชายเพื่อน) ได้ยินดันชอบ ก็เลยลองให้ผมเปิดเล่นๆ ตอนลูกค้าเยอะ ลูกค้าดันชอบด้วย ก็เลยซวยตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

เวลาที่เปิด เป็นเวลา พรามทามครับ เวลาที่ดีที่สุด ตี 3 - ตี 5 เป็นเวลาที่ดีของผมครับ เพราะช่วงนี้ลูกค้าเยอะ (พวกไม่มีบ้านกลับ) และที่สำคัญ พวกนี้ "เมา" ครับ เปิดอะไรมันก็เต้น

แนวเพลงที่เปิด เป็น Hiphop แต่ไม่จ๋ามากครับ ไม่ออกแนวแก๊ง เป็นแนวเต้นมากกว่า มี Dance House ผสม แล้วแต่อารมและลูกค้าครับ โดยเฉพาะลูกค้าสาวๆ ตามใจหน่อยครับ

ใครสนใจ ไปเที่ยวแล้วเบื่อๆ ไม่อยากกลับบ้าน อยากเที่ยวเสร็จแล้วค่อยใส่บาตรแล้วกลับบ้านละก็ ไปเจอกันได้ที่ร้าน infinity ถนน เพรชบุรี (มันจะแบนผมอีกไหม?)

แอบกระซิบว่า มีของดีให้ดูสำหรับท่านชายกระหายรักด้วย แต่ไม่ขอลงรายละเอียด อยากรู้ติดต่อผมเอาเอง (จุดธูปดอกนึงพอ)

ส่วนเรื่องสาวๆ เหอเหอ อย่าไปพูดถึงเลยครับ หน้าอย่างผม ...... ที่มีอยู่ก็บุญแล้วละครับ ใช่ไหมครับคุณเเบงค์

จากคุณ : bomen21 - [ 16 ม.ค. 52 17:29:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom