Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### ไม่แย่แล้วววววววว ### ( พ่อไม่รุ่ง พึ่งลูกก็แล้วกัน )

สวัสดีครับทุกท่าน...

น้องต้นมาอีกแล้ว คราวนี้ไม่มีปัญหาคาใจแต่มีความภูมิใจนะนำเสนอ...haha

แบบว่าเมื่อวานพาคุณหนูใหญ่เธอไปแข่งกอล์ฟพาร์ 3 ของ CGA ที่โปรจัดให้เด็กๆแข่งกันประจำทุกเดือน ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 ของการออกรอบของน้องเกรซตอนแรกคุณหนูใหญ่เธอก็อิดออดไม่ค่อยอยากไปบ่นว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซ้อมเลย ( ปกติซ้อมหรือไงย่ะ )

แต่สุดท้ายก็ไป ผมเลยอาศัยโอกาสนี้แอบไปทำตัวกลมกลืนกับเด็กๆ แยกก๊วนไปออกรอบด้วยกับคุณนายและคุณพ่อของน้องอีกคนหนึ่งที่ไปแข่งด้วย ( ผลเป็นอย่างไรอย่าถามนะครับ อายเด็ก ) ปล่อยให้คุณหนูใหญ่เธอไปกับเพื่อนๆในก๊วนโดยมีคุณโปรเดินตามดูห่างๆ ทั้งทีคุณโปรพยายามยิ้มแย้มแล้วแต่มองแล้วก็ยังดูโหดอยู่ดี...ฮ่าฮ่าฮ่า

ผมเล่นจบก่อนก็ไปยืนรอคุณหนูใหญ่ ที่หลุมสุดท้าย เพราะเธอมาในก๊วนเล็กสุด มือใหม่สุด เป็นก๊วนสุดท้าย เจอหน้าพ่อปุ๊ปหน้าหงิกปั๊ปพร้อมทั้งโวยวายเสียงดัง

เกรซ : โหย ป๊า ได้เบอร์ดี้เดียวเอง พัตต์เบอร์ดี้ตั้งหลายหลุมไม่ลง

ผมเอง : ได้พาร์เหรอลูก

เกรซ : เปล่า

ผมเอง : โบกี้ ก็ไม่เป็นไรหรอกลูก...

เกรซ : เปล่า  มีทั้ง 3 พัตต์   4 พัตต์    5 พัตต์  แม้กระทั่ง  6 พัตต์ ยังมีเลย...

เอิ๊กกกกกกก ไม่ต้องบอกก็รู้เลยว่าลูกใคร...wink

ที่โวยวายเพราะมีสัญญากันไว้ คุณเธอตื้อแล้วตื้ออีกจะเอาเจ้าแมงมุมน้อย Itsy Bitsy ไปตัดก้านเป็นพัตต์เตอร์ส่วนตัว ทั้งที่เพิ่งจะตบ catamaran ไปหยกๆ...T-T

ก่อนออกรอบผมก็เลยบอกไปว่าถ้าได้ 3 ดี้ จะยกให้ ปรากฏว่า อดครับ และดี้ที่ได้มาก็เพราะเกือบจะ HIO เหลือแค่ไม่ถึงคืบ เลยไปแตะๆลงหลุมไปเลยได้เบอร์ดี้...

หลังจากจบหลุมสุดท้ายก็เลยไปบอกคุณโปรว่าวันนี้มีธุระขอกลับก่อนนะครับ ถ้าน้องได้ถ้วยบูบี้ก็ฝากไว้ด้วยให้คุณโปรรับแทนก็แล้วกันเพราะเป็นลูกศิษย์คุณโปรนี่หน่า...ฮ่าฮ่าฮ่า

ระหว่างที่รอคุณหนูใหญ่เธออาบน้ำปะแป้งอยู่ คุณโปรก็เดินมาบอกว่าพี่อย่าเพิ่งกลับได้เปล่า น้องเค้าได้ถ้วยครับ...

ห๊าาาา ถ้วย บูบี้ที่ใฝ่ฝัน จะได้มาครอบครองแล้วหรือนี่...

คุณโปรบอก ไม่ใช่เฟร้ย ฮ่วยยยย ผมสอนเองมากับมือ น้องเค้าได้ถ้วย Winner Flight C วุ๊ยยยยยยย...

ฮ่าฮ่าฮ่า

บวกคะแนนผิดหรือเปล่าฟร่ะ เดินไปดูบอร์ด อืม คุณเธอออก 91 hdc 30 ออก 61 โห ได้ถ้วยจริงอ่ะ...

ในที่สุดบ้านเราก็มีถ้วยรางวัลกอล์ฟมาประดับกับเค้าซะที ถึงแม้นว่าจะเป็นถ้วยเล็กๆ จากชมรมเล็กๆ แถมแต้มต่อให้ตั้งมากมายแต่ผมก็ดีใจ....

ไม่ใช่ดีใจที่ได้ถ้วย ไม่ใช่ดีใจที่จะได้คุยว่าลูกเก่ง ( ก็ hdc ตั้ง 30 นี่เนอะ )...

แต่ดีใจที่เห็นเค้ายิ้ม เห็นเค้าดีใจ เห็นเค้ามีความสุข เห็นเค้าคุยไม่หยุดพูดถึงหลุมนั้น เล่าถึงหลุมนี้นั่งรถกอดถ้วยกลับบ้านจนหลับไป...

ดีใจที่ไม่ต้องเสีย แมงมุมน้อยไป...ฮ่าฮ่าฮ่า

ที่จริงไม่คิดว่าจะมาตั้งกระทู้หรอกครับเพราะเป็นถ้วยเล็กๆจากชมรมที่เล่นกันเองไม่กี่คนและกลัวผู้อ่านท่านอื่นเค้าจะว่าขี้โม้...haha แต่พี่กั๊มส์บอกว่าแปะรูปให้ลุงๆป้าๆดูกันหน่อยสิครับก็เลยตั้งกระทู้มาบอกเล่า พูดคุยกันสนุกๆนะครับ...

ครั้งหน้าคุณหนูใหญ่ มุ่งมั่นมาก บอกว่าจะไปแข่งอีก...

ไม่ใช่อยากได้ถ้วยอีกนะครับ  คุณเธอบอกว่าจะเอาเจ้าแมงมุมน้อยของผมให้ได้อ่ะครับ...เฮ้อ จะรอดมั๊ยเนี่ย... mad

ขอบคุณ คุณโปร เขียว ด้วยนะครับ ที่ช่วยให้ลูกสาวผมได้พบความสุขจากกอล์ฟเหมือนที่ผมหลงใหล...

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านแวะเวียนกันเข้ามา...ถือว่าเป็นกระทู้ ทักทาย คุยกันนะครับ...

รักคนมอง จองคนอ่าน รักนานๆ รักกันจัง...จุ๊บ จุ๊บ...flower

จากคุณ : ผมชื่อต้น - [ 19 ม.ค. 52 11:59:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom