Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ในฐานะแฟนหงส์คนนึง ขอเห็นต่างจากกระทู้แนะนำนะครับ

ชนะจุดโทษมันสุดยอดของความรู้สึกจริงๆฮะ อารมณ์ตอนยิงลูกสุดท้ายเข้าหรือตอนเซฟจุดโทษฝ่ายตรงข้ามลูกสุดท้ายได้มันเป็นความรู้สึกสุดยอดที่สุดของเกมฟุตบอลแล้ว (รองจากยิงโกลเด้นโกลได้ ซึ่งสมัยนี้ไม่มีแล้ว) อ๋อ อีกความรู้สึกที่ดีกว่าคือการยิงได้ตอนทดเจ็บแล้ว

บอกแค่นี้แหละครับ ตัวผมเองในฐานะแฟนหงส์ ใช่ว่าจะยินดีที่เห็นแมนยูชนะ แต่ก็ขอแสดงความยินดีด้วย และบอกได้เลยว่าผมเองก็ภาคภูมิใจมาก ที่เคยยิงจุดโทษชนะมิลานและโรมา เพราะงั้นแมนยูซึ่งยิงจุดโทษชนะเมื่อคืนนี้ ก็เป็นแชมป์อย่างเต็มความภาคภูมิ

ส่วนสเปอร์ คุณสู้ได้ดีแล้ว ไม่ต้องเสียใจไปหรอก ถ้าพวกคุณเอาจริง แล้วสู้ได้ถึงขนาดนี้ ผมก็ไม่เชื่อว่าจะมีทีมไหนในโลกที่พวกคุณสู้ไม่ได้ เพียงแต่วันนี้มันไม่ใช่วันของคุณเท่านั้นเอง

ปล.อยากถามบอบู๋เหมือนกันว่าตอนชนะจุดโทษเชลซีมา แกภูมิใจมั้ย เพราะแกเคยพูดประมาณว่าชนะจุดโทษมันแค่เรื่องของดวง ดีกว่าโยนหัวก้อยหรือเป่ายิ้งฉุบหน่อยนึง (แกฟาดงวงฟาดงาหลังจากอาร์เซนอลชนะแมนยูในเอฟเอคัพ และลิเวอร์พูลชนะมิลาน)

ปล.2 ฟอสเตอร์ เลนนอน และ ดอว์สัน ยอดมากครับ

จากคุณ : Mafiya - [ 2 มี.ค. 52 08:20:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom