Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

B - Kickz Cafe' ประจำวันที่ 4 มีนาคม 2552 " เคยนอนไม่หลับกันมั่งมั้ยครับ "

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน

. . . ปรกติผมจะเป็นคนที่หัวถึงหมอนแล้วจะหลับได้ง่ายสบายๆ แบบว่าหลับตาปุ๊ปไม่เกิน 2-3 นาทีผมสามารถหลับได้เลย นานทีปีหนเท่านั้นที่ตัวเองจะนอนไม่หลับ

. . . เมื่อคืนจำได้ว่านอนไปตอนประมาณเที่ยงคืนกว่า พยายามข่มตาหลับให้ได้แต่ก็ไม่เป็นผล ผมต้องใช้เวลาอยู่นานกว่าจะหลับได้ ซึ่งก็น่าจะใช้เวลาไปนานโข  เท่านั้นยังไม่พอ ร่างกายที่เหนื่อยเน๊จกับการทำงานมาตลอดทั้งวันแทนที่จะได้พักผ่อนเพื่อเตรียมสู้กับวันใหม่ กลับเหมือนถูกกระตุ้นรุมเร้าให้ผมต้องตื่นมาตอนตีสี่นิดๆโดยที่ผมไม่สามารถสั่งสมองผมให้พักผ่อนได้อีกเลย

. . . เป็นอะไรหรือครับ ? ผมพอจะทราบสาเหตุอาการในครั้งนี้ได้ อาการนอนไม่หลับของผมมันเกิดจากการที่ผมเสียใจกับเหตุการณ์บางอย่างที่ไม่อาจจะให้อภัยตัวเองได้ ความเสียใจที่ผมรู้สึกนั้นหากเพื่อนๆรู้ ผมมั่นใจว่าคงไม่มีใครสงสารผมเป็นแน่แท้  ใช่ครับ...คนเลวๆอย่างผมแค่ความเสียใจมันยังน้อยไป !

. . . ผมได้แต่คิดว่า ช่างมันปะไร ไหนๆมันก็ผ่านไปแล้ว อาการนอนไม่หลับของผมมันจะเกิดขึ้นอีก วันสองวัน อาทิตย์สองอาทิตย์ ก็ช่างมัน มันคงไม่ได้เป็นนานนักหรอก (วะ)

. . . แล้วเพื่อนๆหละครับเคยนอนไม่หลับกับเขาบ้างมั้ย ผมเชื่อว่าหลายๆคนในห้องนี้คงต้องเคยเกิดอาการนอนไม่หลับกันบ้าง มาแชร์ประสบการณ์การนอนไม่หลับของเพื่อนๆกันดีกว่าครับหรือถ้าหากเมื่อคืนคุณก็นอนไม่หลับกระสับกระส่ายเช่นกัน โปรดจงสบายใจได้ว่า มีคนนอนไม่หลับอีกคนบนโลกใบนี้เป็นเพื่อนคุณ

ขอให้พุธนี้เป็นพุธที่สุขสันต์ของทุกคนครับ

"จิ๊กโก๋อกหัก"

จากคุณ : มังกรประลองฤทธิ์ - [ 4 มี.ค. 52 05:19:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom