CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ท่านเห็นอย่างไรกับที่เวนเกอร์ว่า แม้ผีแดงได้ 5 แชมป์ก็เทียบความยิ่งใหญ่สู้ปืนชุดไร้พ่ายไม่ได้ – อย่าให้กระทู้เดือดนะครับ

ยิ่งใหญ่พอๆ กัน (4 คน)
      ปืนยุคไร้พ่ายยิ่งใหญ่กว่า (16 คน)
      ผืแดงยุค 5 แชมป์ (ถ้าได้) ยิ่งใหญ่กว่า (100 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 120 คน

3.33%
     13.33%
     83.33%

ผมอ่านสตาร์ ซอคเกอร์ ฉบับวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2552 ที่เวนเกอร์ให้สัมภาษณ์ว่า
    “การคว้าแชมป์ 5 รายการจะเป็นพิเศษอย่างยิ่ง  แต่ผมไม่คิดว่ามันคือความสำคัญที่ยิ่งใหญ่กว่าการ (ที่ทีมอาร์เซน่อล) ลงเล่นตลอดทั้งฤดูกาลโดยไม่พ่ายแพ้เลย”
    แล้ว   อยากทราบความเห็นพวกเราชาวราชดำเนิน  

ทั้งๆ ที่ทราบว่า ส่วนใหญ่แฟนทีมไหนก็คงเข้าข้างทีมนั้น แต่ก็อยากทราบการให้เหตุผล  ขอยืนยันว่าไม่ได้ต้องการเสี้ยม แต่อย่างไร  อยากขอพวกเราอธิบายด้วยเหตุด้วยผล  อย่าทำให้กระทู้นี้กลายเป็นกระทู้เดือดไป

สำหรับผม ผมเห็นว่าแค่ฤดูกาล 1998-99 ที่ผีแดงได้ 3 แชมป์ ก็ไม่ด้อยกว่าปืนยุคไร้พ่าย ฤดูกาล 2003-2004 แล้ว
    เพราะการเผชิญกับคู่แข่งทีมต่างๆ ในระดับทวีป (ในกรณี UCL) แสดงถึงความเก่งกาจระดับทวีป และการได้แชมป์พรีเมียร์ กับ เอฟเอคัพ ก็แสดงถึงความเหนือกว่าทีมในอังกฤษด้วยกัน

สำหรับ ปืนยุคไร้พ่ายนั้น ไม่แพ้เฉพาะในพรีเมียร์ลีก เจอเฉพาะทีมในอังกฤษ และได้แชมป์เดียว
    ขณะที่แชมป์ถ้วยอื่นๆ (มิกกี้เม้าส์คัพ, เอฟเอคัพ, ยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก) ไม่ได้เข้าถึงรอบ 4 ทีมสุดท้ายสักถ้วย
    แสดงว่า การตกรอบบอลถ้วยอื่นๆ เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ปืนสามารถเน้นจน “ไร้พ่าย” ในพรีเมียร์ลีกได้

ด้วยเหตุผลดังกล่าว ถ้าผีแดงได้ 5 แชมป์จริงๆ ผมขอโหวตว่าผีแดงประสพความสำเร็จมากกว่าปืนครับ

เชิญแสดงเหตุผลประกอบการโหวตได้นะครับ  และขอร้องว่า อยู่ในขอบเขตที่ไม่ถึงขั้นทะเลาะกันนะครับ
    ไม่เช่นนั้น ผมต้องขออนุญาตแจ้งลบคห.ที่ทำให้กระทู้เดือดเกินไปนะครับ

จากคุณ : เลขาลิขิต - [ 9 มี.ค. 52 12:47:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com