Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.......ไดอารี่น้ามูมู่ ตอน ไม่ใช่เรื่องน่าอายกับการพ่ายแพ้แชมป์โลก.......

I'm the Special One !!! ผมคือเดอะ สเปเชี่ยลวัน และแม้ว่าผมจะไม่ได้คุมทีมในพรีเมียร์ลีกแล้ว แต่ก็ไม่มีใครสามารถพรากฉายานี้ของผมไปได้

ฟุตบอลอิตาลีมีแนวทางการเล่นที่แตกต่างออกไป ฟุตบอลที่นี่มีสปีดการเล่นที่ช้ากว่าและมีแทคติกในการเล่นที่สลับซับซ้อน  

อินเตอร์มิลานผูกขาดความเป็นแชมป์สตูเด็ตโต้ในช่วงสองสามปีหลัง ทว่าสิ่งเดียวที่พวกเขาถวิลหามาตลอดนั่นก็คือโทรฟี่ใบโตในการประกาศศักดาว่าข้าแน่ที่สุดในยุโรป

พวกเขายังไม่เคยได้แชมป์ยุโรป  และผมก็คือคำตอบของหัวใจที่พวกเขาต้องการ  เหตุผลก็คือ ผมเคยเป็นแชมป์ยุโรปมาแล้ว

คุณล่ะ???? เคยได้แชมป์ยุโรปอย่างผมหรือเปล่า???????

โอ๊ะโอ... ขอโทษทีที่ลืมแนะนำตัว แม้ว่าในวงการฟุตบอลจะไม่มีใครไม่รู้จักผมก็ตาม

เรียกผมว่า "ซินญอร์ โชเซ่ เดอะ สเปเชี่ยลวัน มูรินโญ่"

จากคุณ : maezono_no7 - [ 12 มี.ค. 52 22:54:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom