Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

น้องใหม่นะครับ อยากถามว่าเรามีการณรงค์ เรื่อง มวยเขมร ที่จะมาขโมยซีนเราแล้วหรือยัง

เพราะว่า
    http://www.youtube.com/results?search_type=&search_query=bokator&aq=f

คุณดูเอาเองนะครับ ว่าเขาโปรโมท แค่ไหน กะให้คนทั้งโลก เชื่อว่า มวยไทยขโมยศิลปะเขมรมาหาประโยชน์ครับ แล้วก็เรียกคะเเนน ความสงสารได้เยอะมากเลยด้วย  อยากรู้ว่ามีคนพูดถึงเรียงนี้ หรือยัง ครับ
    เพราะเหมือนว่าทางเขมร จะขยันปล่อยข่าวโปรโมทมากเลยด้วยเรื่องนี้
    ขอร้องละครับ  ช่วยกันหน่อยเพราะว่าทางเขมร เขากะจะเอาเหมือนปราสาทเขาพระวิหารเลย ครับ เพราะตอนนี้ มีการลงทุนโปรโมททั่วโลก เลยให้มาเรียน มวยขอม มวยเขมรอะไรนี่แหละครับ       ย้ากระแสแรงมาก เอาเป็นว่าเกือบจะฝรั่งทั้งหมดที่เรียนมวยไทย ไม่รู้เรื่องมวยเขมรเลยละครับ

เขาเเรงมากย้ำ

จากคุณ : ชอบกินหมูน้ำตก - [ 19 มี.ค. 52 01:58:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom