CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามแฟน Liverpool กับ Man U เล่นๆ ว่า โด้แลกกับเจิดเอาไหมครับ

แฟน Man U เอา (16 คน)
      แฟน Man U ไม่เอา (42 คน)
      แฟน Liverpool เอา (7 คน)
      แฟน Liverpool ไม่เอา (223 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 288 คน

5.56%
     14.58%
     2.43%
     77.43%

แลกตัวกันปีหน้า ค่าตัวไม่ต้อง

ผมแฟน Liverpool ตอบก่อนว่าไม่เอา

กลับมาเพิ่มเติมความเห็นหน่อยครับ เห็นหลายๆ คนด่าผม
    คือที่ตั้งไม่ได้ตั้งใจจะเสี้ยมให้ใครตีกันนะครับ แค่พอดีนั่งคิดเล่นๆ ว่า Liverpool ควรจะเสริมผู้เล่นตำแหน่งไหนที่สุด คิดไปคิดมาก็ได้คำตอบว่าปีกเทพๆ สักตัว คิดไปเรื่อยๆ ชื่อเจ้าโด้ก็โพล่ขี้นมาในหัว แล้วก็เลยเทิดคิดไปว่าแมนยูคงไม่ปล่อยง่ายๆ แต่ถ้าแลกกับเจิดอาจจะน่าสนใจ ก็เลยเอามาถามความเห็นเพื่อนๆ ขำๆ

ส่วนตัวผมว่าถ้ามองกันเฉพาะเรื่องเกมการเล่น Liverpool น่าจะคุ้มกับดีลนี้ เพราะทั้งคู่ถึงจะเล่นคนละ style แต่ก็ได้ว่าเป็นนักเตะระดับ Top ของโลกทั้งคู่ ข้อได้เปรียบของโด้คืออายุการใช้งานยังเหลือเยอะกว่า
    ที่สำคัญถ้าลองดูผู้เล่นในปัจจุบันของ Liverpool กองกลางตอนนี้ถือว่าแข็งมาก เมื่อเทียบกับปีกที่มี (เจิดเองหลังๆ ไม่ได้ยืนกลางด้วยซ้ำ) เพราะฉะนั้นการเปลี่ยนเจิดเป็นตัวลุยตามกราบอย่างโด้น่าจะทำให้เกิมดีขึ้น

แต่สุดท้ายผมก็เลือกไม่แลกด้วยเหตุผลง่ายๆ ว่า ผมนึกถึง Liverpool ที่ไม่มี Steven Gerrard ไม่ออก เท่านั้นเองครับ

ปล ไม่ได้พิมพ์ความเห็นอย่างละเอียดตั้งแต่ตอนตั้งเพราะ ว่ามันประมาณตีห้ากว่าแล้วยังไม่ได้นอน
    ปล2 มาคิดไปแล้วกระทู้มันก็ล่อแหลมที่จะทำให้คนตีกัน แต่ขอย้ำเจตนาว่าไม่ได้ตั้งมาปั่นหรือจะดูถูกใคร แค่แลกเปลี่ยนความคิดขำๆ ยังไงก็ความร่วมมือเพื่อน แซวกันเบาๆ หน่อยแล้วกันครับ

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 52 19:15:17

จากคุณ : Roby - [ 23 มี.ค. 52 10:43:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com