CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

พี่ชายหงส์ น้องชายผี

ตัวเองผี พี่น้องหงส์ (6 คน)
      ตัวเองผี ญาติบ้านเดียวกันหงส์ (2 คน)
      ตัวเองผี แฟนเด็กหงส์ (3 คน)
      ตัวเองหงส์ พี่น้องผี (13 คน)
      ตัวเองหงส์ ญาติบ้านเดียวกันผี (12 คน)
      ตัวเองหงส์ แฟนเด็กผี (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 42 คน

14.29%
     4.76%
     7.14%
     30.95%
     28.57%
     14.29%

คงงงกับหัวกระทู้สินะครับ

รักกันไว้เถิดพี่น้อง แฟนหงส์ช่วงนี้จะเล่นอะไรก็เบาๆกันหน่อยนะครับ
    เมื่อก่อนโดนอะไรมาบ้างก็เข้าใจอยู่ถึงมันจะดูไม่เยอะแต่ ก็ใช้ได้ทีเดียวนะ

มาถึงหัวกระทู้ แค่อยากรู้ว่ามีบ้านไหน (น่าจะมีเยอะนะ)
    คนในบ้านเนี่ย แฟนหงส์ กับ ผีอยุ่บ้านเดียวกันบ้างครับ

ส่วนตัว จขกท นั้น พี่ชายเชียร์หงส์แดงมาแต่จำความไม่ได้ละ จำได้ตอน
    เมื่อตอนยังเด็กได้ดูถ่ายทอดสด (สดไม่สดไม่รู้) แล้วได้เห็นทีมหงส์แดง
    ตั้งแต่นั้นมาก็เชียร์ทีมนี้ตลอด(สมัย รัช บานส์เลย) ส่วนน้องชายนั้น เกิด
    ไม่ทัน แต่ทันยุคผีแดงก็เลยเชียร์ตั้งแต่มันจำความได้เหมือนกัน

ทุกวันนี้พอเวลาแดงเดือด ก็จะมานั่งเชียร์กันหน้าจอ สนุกสนานไม่มีการทะเลาะ
    มีกัดกันบ้างเล็กๆ แต่ก็ดูตามรูปการเกมส์ เห็นตรงกันบ้าง ไม่ตรงกันบ้างที้เดียว

แต่สุดท้ายบอลจบ 90 นาที ก็กลับมาเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิมไว้รอเจอกันใหม่นัดหน้า

ส่วนเกรียนๆหงส์ที่โพสช่วงนี้ พี่น้องผีแดงอย่าคิดมากเลยครับ ถือซะว่า
    อย่าเข้าไปอ่านถ้าคิดว่าจะทนไม่ได้จะดีกว่า สมัยหงส์โดนนั้น กระผมพอ
    ทนได้เข้าไปอ่านก็ขำขำนะ  แต่ถ้าคิดว่าทนไม่ได้ก็อย่าเข้าไปเลย....
    จะได้ไม่ต้องเข้าไปทะเลาะกันนะครับ ^^!

เอ้ามา vote ดีกว่าใครมีพี่น้องญาติ บ้านเดียวกัน แต่คนละฝ่ายบ้างครับ
    อันนี้แบบว่าอยากรู้เหมือนกันว่ามีเยอะมั้ย

จากคุณ : หนุ่ม2002 - [ 24 มี.ค. 52 15:04:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com