Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้ใหม่เรื่องเก่า นักเตะนอก สีสันของไทยลีก

ขอออกตัวอีกครั้ง : กระทู้นี้เป็นการแนะนำนักเตะอย่างคร่าวๆพอให้ได้รู้จักว่า เค้าคือใคร พ่วงด้วยความเห็นส่วนตัวเท่าที่จะมี ทุกคนสามารถช่วยกันโพสแนะนำได้

ขอโทษ : สำหรับกระทู้เก่าที่ไม่มีรูปประกอบ จนต้องตั้งกระทู้ใหม่

เพิ่มเติม : ย้ำอีกครั้ง หากกองเชียร์ทีมไหนต้องการแนะนำนักเตะต่างประเทศของทีม แต่ผมไม่ได้แนะนำไว้ เชิญได้เลยนะครับ ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากมาย แต่มีใจอยากนำเสนอนักเตะเหล่านี้ให้ทุกท่านได้รู้จัก

*****ขอเริ่มจากข้อความในกระทู้เก่าก่อนนะครับให้ต่อเนื่องกัน*****

คนแรกครับ อยากนำเสนอมากเลย ยาย่า แห่งเมืองทอง นักเตะคนนี้ผมเคยอ่านเจอผ่านๆมาจากเวปบอร์ดซักที่น่ะครับว่า "เจ้านี่แหละ!! สุดยอดนักเตะต่างชาติที่เก่งที่สุดในไทยลีก" ถ้าพูดกันในปีนี้ไม่แปลกเท่าไหร่ครับ ลีลากระชากลากเลื้อยนับว่า
    เห็นแล้ว ปวดตับ ไต ไส้ ม้าม แต่ข้อความนั้นน่ะครับ ปีที่แล้ว!! ใช่ครับ ตอนนั้น ยังเป็นเฟรชชี่แห่งดิวิชั่น 1 ซึ่งข้อความดังกล่าวไม่ใช่ราคาคุยเลยครับ น่าเสียดายว่าเล่นให้ไทยลีกแค่เลกแรกเท่านั้น แล้วจะไปค้าแข้งในเบลเยี่ยมกับทีมลูกหนังพันธมิตรแมนยู
    รอยัล อันทเวิร์ป(พิมพ์ชื่อผิดขออภัย)

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 52 05:13:51

จากคุณ : หมาดำรำพัน - [ 25 มี.ค. 52 02:35:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom