CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[กระทู้ Three Lions] ... แฟนสิงโตคำรามครับ คุณคิดว่าเจอร์ราร์ดในตอนนี้ สมควรจะเล่นตำแหน่งไหนในทีมชาติดีครับ

ตำแหน่งเดิมแหละ ยืนหน้ากองหลัง (4 คน)
      ไม่ต้องยืนหน้ากองหลังแล้่ว ยืนลอยคู่แลมพ์ไปเลย (4 คน)
      ดรอปแลมพ์ซะ แล้วยืนหลังรูน เล่นแบบหงส์ไปเลย (13 คน)
      ไม่ต้องลงแหละดี แฟนหงส์ชอบ 55+ (40 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

6.56%
     6.56%
     21.31%
     65.57%

ลองคิดดูครับ ถ้าคุณเป็นคาเปลโล่ คุณจะเลือกทีมแบบไหน เอาเจอร์ราร์ดเป็นศูนย์กลางแบบหงส์
    หรือ เล่นแบบเดิม เข็นลงมันทั้งคู่

ส่วนตัวนะครับ ผมอยากให้แลมพ์ลดบทบาทตัวเองลงมา เหมือนสมัยเล่นกับเวสต์แฮม คือ ไม่ได้เด่นเหมือนทุกวันนี้นะครับ
    แล้วให้โอกาสเจอร์ราร์ด เป็นจอมทัพยืนลอยหลังกองหน้าแบบที่ลิเวอร์พูลเล่น
    ทีมชาติอังกฤษอาจจะได้ประโยชนืจากสตีวี่ จี มากกว่านี้

คนอื่นๆเห็นเป็นอย่างไรครับ คิดต่าง คิดเหมือน แสดงทรรศนะกันได้ครับผม

จากคุณ : กระบี่ไร้เลือด - [ 25 มี.ค. 52 12:11:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com