Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช๊อกทั่วกาแล็กซี่!!! หัวขิงเผยฝันอยากซบผี

ช๊อกทั่วกาแล็กซี่!!! หัวขิงเผยฝันอยากซบผี

สตีเฟ่น เจอร์ราร์ด ห้องเครื่องฟอร์มเทพสายพันธ์สเกาเซอร์ออกมาให้ข่าวสุดช๊อก กับสำนักข่าวในแดนผู้ดีว่า หากเป็นไปได้ตนต้องการย้ายไปเสพความสำเร็จกับแมนเซสเตอร์ ยูไนเต็ด ทีมคู่อริตลอดของหงส์แดงนั่นเอง

ซึ่งนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่เจ้าตัวเคยออกมาแสดงความต้องการย้ายทีม เพราะก่อนหน้านี้เมื่อหลายปีที่ผ่านมาเจ้าตัวก็เคยเกือบเซ็นสัญญากับสิงห์ไฮ โซมาแล้ว แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจไม่เซ็นในวินาทีสุดท้าย

โดยสาเหตุที่ทำให้เจ้าหัวขิงอยากย้ายทีมก็เนื่องมาจากจุดด่างพล้อยที่ ทางฝั่งหงส์แดงไม่เคยประสบความสำเร็จ และไม่เคยได้แชมป์ลีกสูงสุดของอังกฤษหรือพรีเมียร์ ลีก เลยสักครั้ง ทำให้เจ้าตัวคิดว่าเป็นความสำเร็จเดียวที่ตนต้องการได้มากที่สุด และคิดว่าหากไปย้ายซบผีแดงก็มีสิทธ์ที่จะกวาดรางวัลดังกล่าวเป็นจำนวนมากเลย ทีเดียว

ซึ่งเจ้าตัวได้เผยถึงเรื่องนี้ว่า "ผมมีทั้งใจเป็นสเกาเซอร์ แต่ใครกันล่ะ? ที่จะไม่ต้องการชูถ้วยพรีเมียร์ ลีก ผมได้แชมป์มาเยอะแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ลีก คัพ, ยูฟ่า คัพ, ยูฟ่า แชมป์เปี่ยน ลีก เอฟ เอ คัพ ซึ่งผมคว้าทั้งหมดมาแล้วกับลิเวอร์พูล แต่ผมคิดว่าถ้าผมอยู่แมนฯยูฯ ผมอาจจะได้แชมป์มากกว่านี้ก็ได้ ใครจะไปรู้ล่ะ?" เจิดเผยแทงใจดำแฟนหงส์

แม้ปัจจุบันหงส์จะมีแต้มตามหลังผีอยู่ 1 แต้ม แต่ลงแข่งมากกว่า 1 นัด ซึ่งทำให้เจ้าหัวขิงไม่พอใจสถานการณ์ดังกล่าวมากนัก เพราะยังเป็นรองอยู่พอสมควร แม้ฟอร์มระยะหลังจะดี ยิง 13 ลูก จาก 3 เกมส์ ก็ตามที แต่เจ้าตัวก็เชื่อว่าแชมป์ลีกปีนี้มีโอกาสเป็นของแมนฯยูฯ มากกว่าอยู่ดี ซึ่งเจ้าตัวเผยต่อว่า "ตอนนี้ทุกอย่างมันเป็นใจให้เรานะ ถ้าพวกเขาพลาด แล้วถ้าพวกเขาไม่พลาดล่ะ? เราคงได้แต่รอกันต่อไป"

จากการออกมาให้ข่าวของกัปตันหัวขิงแบบนี้ทำให้คาดกันว่าอาจทำให้สปริต ที่กำลังดีในตอนนี้ในห้องแต่งตัวของทีมแย่ลงได้อย่างมากเลยทีเดียว

april fool day ด้วยคนนะ อิอิ...

**credit:soccersuck

อ่านตอนแรกเกือบจะเชื่อแล้ว555+

จากคุณ : dek_j - [ 1 เม.ย. 52 07:05:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom