Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[...กระทู้แจกของ...]...ศึกใหญ่คืนนี้ระหว่างสิงห์บลูส์กับหงส์แดง...

ใครจะอยู่ใครจะไป...
    แฟนของทั้ง 2 ทีม คงจะนั่งอยู่หน้าจอคืนนี้แน่นอน รวมถึงกองเชียร์(หรือแช่ง)อย่างแมนฯยูไนเต็ดอีกด้วย
    สถานการณ์ตอนนี้ ถ้าเชลซีไม่แพ้คาบ้านตัวเอง ถึง 3 ประตูก็จะลอยลำเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ
    แต่แฟนหงส์ก็ยังเชื่อมั่นในทีมของตัวเอง

วันนี้ผมก็มีเกมมาให้รวมสนุกกันอีกครั้ง
    โดยมีการทายผลเก็บคะแนนดังนี้

1. ทายผลแพ้ชนะ
    >>>>1. ทายว่าเจ้าบ้าน เชลชี ชนะ ได้ 2 คะแนน
    >>>>2. ทายว่า เสมอ กัน ได้ 3 คะแนน
    >>>>3. ทายว่าทีมเยือน ลิเวอร์พูล ชนะ ได้ 2 คะแนน

2. ทายสกอร์คู่ เชลซีกับลิเวอร์พูล ถูก ได้ 2 คะแนน
    3. ทายนักเตะที่ยิงประตูแรก คู่เชลซีกับลิเวอร์พูล ถูก ได้ 2 คะแนน(ถ้าไม่มีใครทำประตูตอบว่าไม่มี)
    และ
    4. ทายว่านักเตะที่ทำประตูแรกของคู่ระหว่างบาเยิร์นกับบาร์ซ่า ใส่เสื้อ เลขคู่ หรือ เลขคี่ ถูกได้ 3 คะแนน (ถ้าไม่มีใครทำประตูตอบว่าไม่มี)

ใครมีคะแนนรวมสูงสุด 2 อันดับแรกผมมีรางวัล เป็นเสื้อกับผ้าขนหนูให้ครับ
    กรณีคะแนนเท่ากัน ตัดสินจาก เวลาการทายก่อน(ถ้าแก้ไขจะนับจากเวลาที่แก้ไข เพราะฉะนั้น ก่อนส่งตรวจสอบการทายดีๆนะ)
    และรางวัลพิเศษ DVD 1 แผ่น จะมอบให้กับ คนที่ได้อันดับที่ 13 ครับ

เปิดให้ทายตั้งแต่เวลานี้จนถึง 01.40 น. นะครับ

เริ่มที่ผมเลยละกัน
    1. ทายว่า เสมอ กัน
    2. สกอร์ 2-2
    3. ผู้ทำประตูแรก ดร็อกบา
    4. ผู้ทำประตูคู่บาเยิร์น กับ บาร์ซ่า เลขคู่

แล้วคืนนี้มาลุ้นผลกันครับ...ขอบคุณครับ

จากคุณ : VanMixie - [ วันเนา (14) 16:11:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom