Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าคิดจะเล่น golf ต้องเริ่มต้นยังไงครับ

ต้องเริ่มจากอะไรเลยครับ และต้องมี่เงินเท่าไรคัรบ
    คนส่วนมาก มักบอกว่า golf เป็นกีฬาที่ใช้เงินสูง คนรวยๆ เท่านั้นถึงเล่นได้

ผมอยากรู้ว่ามันจริงหรือเปล่าครับ และถ้าผม มนุษเงินเดือนที่ไม่ถึง หมื่นห้า ยังรับเชคช่วยชาติ จะเล่นได้มั้ยครับ

คำถามเป็นข้อๆ นะครับ
    1. ต้องซื้อไม้ทั้งชุดเลยหรือเปล่าครับ
    2. และถ้าเกิดลงทุนซื้อมาทั้งชุด แ้ล้วค้นพบตัวเองว่าไม่ชอบเล่น เท่ากับลงทุนไปฟรีหรือเปล่าครับ
    3. ไปสนามแต่ละครับ ต้องพกเงินเท่าไรครับ

ทีึ่เหลือยังคิดไม่ออกครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

จากคุณ : i-ajung - [ 29 เม.ย. 52 19:56:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom