Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

และมันก็เป็นอีก 1 ครั้งที่ True Vision ไม่เคยเข้าใจอะไรเกี่ยวกับคนดูบอลเลย

พวกคุณทำงานได้ "ห่วยแตก" มากที่สุดแล้วครับ

จริงๆคำว่า "ห่วยแตก" เนี่ยควรจะเป็นคำชมด้วยซ้ำเพราะคำสรรเสริญที่ผมต้องการจะให้คุณนั้นมันคงรุนแรงซะจนผมไม่สามารถพิมพ์ลงบอร์ดนี้ได้

คุณถ่ายบอลมาทั้งปี คุณไม่รู้เลยเหรอครับว่าอะไรเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในการแข่งขันฟุตบอลที่แข่งกันมาตลอดปี

การลุ้นหนีตกชั้นของนิวคาสเซิล?
    การลุ้นอันดับไปเล่นยูฟ่าคัพของฟูแล่ม?

ok ครับ ผมไม่เถียงว่ามันสำคัญ

แต่ถ้าถามว่าเทียบกับความสำคัญของการคว้าแชมป์แล้ว

ผมคงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับว่าอะไรมันสำคัญกว่า อาจจะไม่ใช่การแข่งขัน แต่ผมเชื่อว่ามันเป็นเรื่องของอารมณ์ของแฟนบอลครับ

ผมก็คิดอยู่ว่าสิ่งที่คุณสนใจคือ "เงินค่าสมาชิก" เพียงเท่านั้น ซึ่งผมก็คิดว่าคุณสนใจแค่ว่า "กุถ่ายทอดสดพรีเมียร์ลีก" แล้วนะ

ไอ้เรื่องการรับถ้วยแชมป์เนี่ย ผมว่ามีประเด็นให้โดนด่าให้เห็นมาแล้วนะครับ(กับช่อง 7 ที่ไม่ยอมถ่ายพิธีรับถ้วยคาร์ลิ่งคัพ ของสเปอร์ส) ทำไมคุณไม่คิดจะเรียนรู้อะไรเรื่องพวกนี้เลย ซึ่งถ้าคุณสนใจฟุตบอลซักนิด คุณคงรู้ว่าช่อง 7 โดนด่าไปมากพอสมควรทีเดียวในตอนนั้น

ซึ่งถ้าให้ผมเดานะครับ ผมเชื่อว่าทางโปรดิวเซอร์ของทรู "ไม่เคยดูฟุตบอล" แน่ๆครับ ถึงได้ตัดสินใจอะไรแบบนั้น

ผมขอชื่นชมคุณจริงๆครับว่าพวกคุณทำงานได้ "ห่วยแตก" มากจริงๆ ขอชื่นชมจากใจครับ

จากคุณ : Umiki - [ 16 พ.ค. 52 21:11:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom