Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฝากเสียงถึงผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้อง เกี่ยวกับวอลเล่ย์บอลไทย

ทีมวอลเล่ย์บอลหญิงไทย ชุดใหญ่       อันดับที่ 19  ของโลก
    ทีมวอลเลย์บอลชายไทย  ชุดใหญ่       อันดับที่ 32 ของโลก
    ทีมวอลเล่ย์บอลหญิงไทย ชุดเยาวชน   อันดับที่ 15 ของโลก
    ทีมวอลเล่ย์บอลชายไทย ชุดเยาวชน    อันดับที่ 41 ของโลก

เป็นที่น่าสนใจนะครับว่า นักกีฬาวอลเล่ย์บอลของไทย ทั้ง ชายและหญิง
    มีการถูกซื้อตัวไปเล่นลีกในตางประเทศหลายคน มีแมทซ์ การแข่งขันระดับโลกมากมาย และ เป็นที่รู้จักของนานาประเทศ ทัวร์นาเม้นท์ ระดับโลกทั้ง
    World League, World Grand Prix ,Wold CUP  ฯลฯ หลายๆครั้งที่ทีมของประเทศไทยได้ร่วมแข่งขัน แต่แปลกใจตรงที่ ไม่มีการถ่ายทอดสด หรือเทปบันทึกภาพ อาจจะมีบ้างเป็นบางครั้ง ที่สถานีบางแห่งถ่ายทอด แต่.. ไม่เคยได้ดูจนจบเกมส์การแข่งขันเลย บางทีก็ถ่ายแช่วงพิธีเปิด (มานจะถ่ายทำไมฟะ)

อย่าบอกเลยว่า ไม่เป็นที่นิยม มีคนอีกเยอะครับ ที่ชอบดู ถ้าไม่เชื่อ ท่านลองไปดูที่สนามก็ได้ว่า เยอะแค่ไหน นับดูดีๆ ผมว่าเยอะกว่า บอลไทยลีกอีกนะครับ  หรือถ้าอยากจะให้เป็นที่นิยม ถ้าไม่สร้างกระแสหรือประชาสัมพันธ์ ใครมานจะไปรู้ล่ะครับ

และที่น่าแปลกใจ เมื่อวาน รอบคัดเลือก Wold Cup เมื่อวาน ทีมหญิงไทย
    ได้เข้ารอบ แต่.... ไม่มีสื่อไหนนำเสนอเลยครับ วันนี้ดูข่าวหนังสือพิมพ์เกือบทุกฉบับ  ว่างเปล่าครับ ...

ขอเถอะครับ ท่านผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องทั้งหลาย ช่วยพิจารณาเถอะครับ ทีวี ของรัฐก็มี น่าจะจับลงไปได้  ไม่ใช่แค่กีฬาประเภทนี้อย่างเดียวนะครับ กีฬาอื่นๆ
    คนไทยก็อยากจะดูครับ

จากคุณ : total_memory - [ 15 มิ.ย. 52 12:57:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom