Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### เมื่อพี่ๆนักกอล์ฟเจอกัน ส่วนใหญ่มักคุยเรื่องอะไรกันบ้างครับ ### vote  

สวัสดีครับพี่ๆ 1000TiPS ที่น่ารักน่ากอดทุกท่าน...

น้องต้นโผล่มาอีกแล้ว ไม่ใช่อะไรหรอกครับอยากตั้งกระทู้ฉลองของเล่นใหม่ซะหน่อย...

ต้องขอขอบคุณทีมงานพันทิปทุกท่านด้วยนะครับ ที่สรรหาของใหม่ๆสนุกๆมาให้เราได้เล่นเสมอๆ...

วันนี้น้องต้น เพิ่งจะหัด มีเรื่องมารบกวนถามพี่ๆอีกแล้วครับ...

น้องต้นมือใหม่ เพิ่งจะหัด เฟรชชี่ รุกกี้บอย เพิ่งเข้าวงการ กล้าๆ กลัวๆ เคอะๆเขินๆ เงอะๆงะๆ เวลาไปพบปะทะหน้ากับพี่ๆ...

เคยเห็นหลายที่ทั้งในสนามซ้อม ทั้งในคลับเฮ้าส์ ทั้งในสนาม หรือแม้กระทั่งโทรไปเหลากันก็ยังมี...

ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆมักถกหัวข้อ ยกประเด็นใดมาเสวนากันครับ ถึงได้ออกรสออกชาด น้ำลายเป็นฟองกันได้ถึงขนาดนั้น...

เคยเสนอหน้าไปขอความกรุณา ขอออกรอบกับพี่ๆ ไปถึงคลับเฮ้าส์ก็ตกต้องใจกับสิ่งที่เจอ นึกว่าเค้าปิดสนามประท้วงอะไรกันอยู่ จอกแจ้กจอแจยังกับประท้วงอะไรกัน...

เคยไปแอบๆดูพี่ๆนัดซ้อมกัน ไม่ว่าที่เสนา หรือ ธนบุรี ก็ตกใจเหมือนกันคิดว่าเค้ามาจัดงานเดโมไม้กอล์ฟหรืออย่างไร ถึงได้วุ่ยวาย วอแว จับคู่ จับกลุ่มกันให้เต็มไปหมด...

เห็นพี่นักกอล์ฟท่านอื่นๆที่ไปก็นั่งคุยนั่งหัวเราะกันแทบทุกช่อง...

เล่นเสร็จไปอาบน้ำก็ได้ยินพี่ๆตะโกนทักทายสอบถามกันวุ่นวายยังกับอยู่กลางตลาดนัดซันเดย์...

พี่ๆเสวนาเรื่องอะไรกันบ้างอ่ะครับ ทำไมถึงได้ดูสนุกสนาน เฮฮา กันได้ถึงขนาดนั้นยังกับไม่เจอกันมาเป็นชาติ...

มีเรื่องอะไรคุยกันได้มากมายไม่รู้จบถึงขนาดนี้ครับพี่ๆ...

เผื่อผมจะได้จดจำไว้เวลาไปเจอพี่ๆจะได้ทำตัวกลมๆเข้ากลุ่มเข้า วอแวไปกับพี่ๆได้ด้วยครับ...

เล่นกอล์ฟ...มีอะไรกันนักกันหนา ทำไมคุยกันได้สนุกสนานถึงเพียงนี้...

มาเล่าสู่กันฟังเป็นวิทยาทานให้น้องๆเพิ่งจะหัด มือใหม่ เข้าวงการ กันบ้างสิครับพี่ๆ...

ขอบคุณครับพี่ๆที่น่ารักทุกท่าน...

คิดถึงทุกคนจังเลยครับ...flower

จากคุณ : ผมชื่อต้น
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 09:52:07

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com