Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รับปากกับเธอใว้ ว่าจะมาขอโทษให้เธอ 001 vote  

หลายท่านอาจจะสงสัยว่าแล้ว วุ้นเส้นซอย6 ไปยุ่งอะไรกับเค้าด้วย มันเป็นเรื่องส่วนตัวระหว่างนายกับแค๊ดดี้ ที่จะต้องไปเคลียรกันเองผมเห็นด้วยครับ
    แต่ว่าบังเอิญวันนั้นเธอ 001 อยู่ในก๊วนเดียวกัยผมแล้ววันนั้นผมไม่ได้จองนายพันก็ไม่ได้จอง เป็นคิวที่ได้รับเอง(หลายท่านคิดว่าผมจอง)  
    แล้วทำไมต้องไปขอโทษเธอด้วล่ะ ก็เพราะในวันนั้น มีนักกลอ์ฟจำนวนมาก
    ไปถามหาเธอและขอดูหน้า อีกทั้งมีคำพูดที่ไม่ดีกับตัวเธอ เอาที่ผมได้ยินมาและนายพันได้ยินมา
    ใหนคนใหนเบอร์ 001 ขอดูหน้าหน่อย แต่ไม่เรียกหรอกนะแค่ขอดูหน้าเฉยๆ
    นายพันพูดกับเพื่อนๆพอได้แล้วแค่นี้แค๊ดดี้ก็จะเดินร้องให้แล้ว แต่คำตอบคือ นายพันก็เอาแบงค์พันไปซับน้ำตาซิ เป็นต้น
    แล้ว วุ้นเส้น ซอย6 มั่นใจได้อย่างไรว่า 001 ไม่ได้เป็นอย่างที่เราได้อ่านมา
    วันนั้นผมก็จับตามองว่าเป็นเธอเป็นอย่างไร เสแสร้งมั้ย ก็ไม่ นายไปใหนเธออยู่นั่น เก้าหลุมผ่านไปก็ยังปกติ
    จนมาหลุมที่ 14 พาร์ห้า ผมเริ่มคุยกับเธอ โดยถามเธอว่า หลายวันก่อนเคยมีปัญหากับนายผู้หญิงหรือไม่
    เธอตอบว่ามีนายผู้หญิงคนนึง ต่อว่าเธอ ผมเลยถามว่าเรื่องอะไร
    เรื่องแรกหนูส่งลูกให้นาย แต่นายแบมือรับลูก หนูก็ต้องหย่อยลูกให้นาย นายก็ต่อว่าหนู
    เรื่องที่สอง นายมาขอเหล็กไปสองอัน แล้วเอาไปใหนก็ไม่รู้ หนูถามก็บอกไม่รู้ หนูต้องวิ่งไปหาโดยทิ้งรถเข็นถุงใว้
    โดยหวังว่าแค๊ดดี้คนอืนจะมาลากแทน แล้วไปหาเหล็กสองอันที่ไม่รู้อยู่ตรงใหน
    แต่ที่เธอพูดทั้งน้ำตาคือคำว่า "นายเป็นเพื่อนกันรึเปล่า"ทำไมมีแต่คนมาถามถึงหนู ผมตอบไปว่ารู้จักกันในพันทิปผมขอโทษแทนเพื่อนๆล่ะกัน
    ผมเลยมาตั้งกระทู้นี้เพื่อหวังว่าทุกคน จะยกโทษให้เธอ โดยที่ไม่รู้ว่าวันนี้เธอจะโดนไล่ออกรึเปล่า ทั้งๆที่เธอเป็นแค๊ดดี้ความประพฤติดีมาตลอดเกือบสองปี ผมขอโทษแทนเพื่อนทุกๆคนครับ.....จบข่าว

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 52 11:26:30

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 52 11:19:51

จากคุณ : วุ้นเส้น ซอย๖
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 11:15:27

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com