Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ่อ นักข่าวสตาร์ซอคเกอร์ครับ ทำไมความรู้รอบตัวคุณน้อยอย่างนี้ ไม่รู้จักสุรัตน์ สุขะ จริงๆเหรอ vote  

เข้าใจครับว่าคุณถนัดเรื่องฟุตบอลต่างประเทศ แต่ถึงจะเป็นสายต่างประเทศ แต่คุณเป็นนักข่าวฟุตบอล อย่างน้อยๆก็น่าจะรู้จักนักบอลทีมชาติไทยของตัวเองและรับรู้ข่าวคราวความเคลื่อนไหวบ้าง

แต่วันนี้ (วันเสาร์ที่ 11 แต่วันที่ที่หัวหนังสือพิมพ์เป็นวันอาทิตย์ที่12) สตาร์ซอคเกอร์หน้า37 ลงปรีวิวบอลอุ่นเครื่องเมลเบิร์น วิคตอรี่ กับฟูแล่ม ก็อย่างที่รู้กันใช่มั้ยครับว่าสุรัตน์ สุขะ ย้ายไปร่วมทีมเมลเบิร์น ผมเลยอยากเช็กดูว่าพี่ปานของเราจะได้ลงประเดิมสนามรึเปล่า

ปรากฎว่าไม่มีชื่อสุรัตน์ สุขะครับ ผมก็พอเข้าใจและก็ทำใจได้ครับ เพราะเพิ่งย้ายไปใหม่ๆอาจจะยังปรับตัวไม่ได้

แต่ย้ายสายตาไล่ตามรายชื่อไปเรื่อยๆ เอ๊ะ มีชื่อคุ้นๆแฮะ ซูรัต ชูคฮา!

ซูรัต ชูคฮา อ๋อออออออออออ พี่Surat Sukha นักเตะทีมชาติไทยอันเป็นที่รักยิ่งของเรานี่เอง

เอ่อ พี่คร้าบ พี่เล่นแปลงชื่อจนผมจำไม่ได้เลยนะครับ ว่างๆพี่ช่วยหยิบสยามกีฬาหรือฟุตบอลสยามมาอ่านมั่งนะครับพี่ ด้วยความปรารถนาดี

อย่างไรก็ตาม มีชื่อยังงี้ แสดงว่าพี่ซูรัต ชูคฮา ของเราน่าจะได้ลงเป็นตัวจริงวันนี้ เอาใจช่วยพี่เค้ากันด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 52 20:28:24

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 52 17:42:47

จากคุณ : bluedracula
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 52 14:22:39

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com