Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลีซอออกมาให้สัมภาษณ์แล้ว"ผมไม่ได้พูดแมนยู"  

จากกรณีคำพูดปริศนา ที่แฟนบอลส่วนนึง(ย้ำว่าส่วนนึง) ออกมาโจมตีว่าผมพูดว่าแมนยู ตอนที่พี่สุธียิงเข้านั้น ผมรู้สึกตกใจอย่างมาก จึงอยากแถลงข่าวให้ทุกคนได้ฟังกันว่าที่จริงแล้วผมไม่ได้พูดอย่างที่เป็นข่าวแต่อย่างใดเรื่องนี้พี่สุธีคงรู้ดีที่สุดเพราะเค้าเป็นคนที่อยู่ข้างๆผม ผมจึงอยากฝากถามไปยังแฟนบอลบางส่วนที่ยัดเยียดข้อกล่าวหาให้ผม ว่าได้ยินหรือว่าผมพูดอะไร ถึงมั่นใจว่าผมพูด "แมนยู"

จากกรณีดังกล่าวนักข่าจึงสอบถามว่าลีซอพูดว่าอะไร ลีซอจึงตอบกลับมาว่า

ผมต้องขอกริ่นก่อนว่าถึงผมจะไปค้าแข้งที่ต่างประเทศ แต่ผมเป็นคนไทยผมรักชาติ ผมติดต่ามข่าวสารบ้านเมืองมาตลอด และรู้ว่าตอนนี้ประเทศพบกับวิกฤติเศรษฐกิจ และประกอบกับวันนี้ท่านนายกเข้ามาดูในสนาม พอมีโอกาสออกกล้อง ผมจึงสื่อสารไปยังท่านนายกว่า "มาร์คกู้ๆ" เพื่อท่านนายกจะได้รีบตัดสินใจ กู้เงินมาพัฒนาประเทศ

นักข่าวจึงสอบถามว่าอะไรเป็นสาเหตุให้ลีซอ ตัดสินพูด มาร์คกู้ๆ
ลีซอจึงตอบกลับมาว่า

คุณคงเห็นแล้วว่าถึงสนามเราจะใหญ่โต แต่เห็นได้ชัดว่าป้ายเปลี่ยนตัวของเรายังโบราณอยู่มาก จึงอยากให้สมาคมนำเงินที่ได้จาก มาร์คกู้มาซื้อป้าย ดิจิตอล เพื่อจะได้ไม่อายชาติๆอื่นๆเวลามีทัวร์นาเมนต์ใหญ่ๆ

สุดท้ายนี่ลีซอยังเปิดใจเกี่ยวกับเรื่องที่เข้าบอลมาสเชอย่างหนักด้วยว่า

ผมทุ่มเทเล่นฟุตบอล แล้วจังหวะนั้น ผมโดนมาสเชแค่ปลายสตั๊ด แต่เค้ากลับกระโดดม้วนตัว ลังกาหลังเกลียว3รอบจบด้วยราวดอฟ ผมจึงออกมาตะโกนประท้วงอย่างที่นักบอลต่างประเทศเค้าทำกัน ซึ่งเป็นแทคติกนึงที่ได้มาจากเบลเยี่ยม เพราะการตะคอกผู้ตัดสินทำให้ผู้ตัดสินกังวลใจได้ในคำตัดสิน

ส่วนในกรณีลีซอพูดคำว่าแมนยูรึเปล่านั้น ทางสำนักข่าวได้หาข้อมูลจากผลโพล พบว่ามีแฟนบอลเพียง 25เปอร์เซนต์เท่านั้นที่แห็นลีซอพูดว่าแมนยู

แต่ยังมีแฟนบอลสีม่วงบางส่วนออกมายืนยันว่า รู้มาตลอดว่าลีซอเป็นพวกเดียวกับตน และอาจมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับสุธี จึงหลุดปากออกมาว่า เมียกรู

จากคุณ : Bankba
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 11:34:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com