Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### เวที วาที ::::::: ตีไดร์ฟเวอร์ทอยๆ กับ ใส่หัวไม้ 3 เต็มๆ ###  

Driver ทอยๆ (12 คน)
  FW3 เต็มๆ (17 คน)

41.38%
  Driver ทอยๆ (12 คน)
 58.62%
  FW3 เต็มๆ (17 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 29 คน

สวัสดีครับพี่ๆที่น่ารักทุกๆท่าน...

น้องต้น เพิ่งจะหัด มีเรื่องมารบกวนพี่ๆอีกแล้วครับพี่ๆ...

วันนี้มีเรื่องมาคุยกันสนุกๆ แลกเปลี่ยน คคห กันเช่นเคยครับ...

คือเรื่องมันนานมาแล้ว ตั้งแต่ครั้งที่ไปเล่นทดสอบสนาม Cyber  เมื่อครั้งนั้นได้มีโอกาสไปให้สนามทดสอบและมีวาสนาได้อยู่ก๊วนเดียวกับพี่ตั๋นชายงามประจำพันทิป และ พี่เต้ สมิงวิกลจริต ชายฉาวประจำพันทิป...

มีอยู่หลุมหนึ่งแฟร์เวย์แคบและอุปสรรคเยอะ แต่ไม่ยาวนัก ปกติหลายๆท่านมักจะหยิบ เหล็กยาว หัวถั่วงอก เพิ่อวางตัว แต่ด้วยความที่ผมตีสั้นไม่ได้ระยะเลยต้องพึ่งอาวุธยาวเข้าว่า...

ตัดสินใจระหว่าง FW3 กับ Driver สุดท้ายตัดสินใจหยิบ Driver ออกมา...

ชายงามแห่ง 1000TiPS GOLF เห็นเข้าก็แสดงสีหน้าตื่นตระหนก ตกกะใจ เหมือนเกิดมาเพิ่งเคยเห็น พร้อมทั้งถามว่า...ต้นใช้ Driver เหรอ...?

ผมก็ตอบไปว่า...ครับพี่ ว่าจะเอา Driver มาทอยๆครับ...( ตามหลักสูตรการเล่น ฉบับ ผ.ศ.ประคอง ที่ได้ศึกษามาก่อนหน้าไปออกรอบ )...

พี่ตั๋นทำหน้า งง หนักกว่าเดิม ไม่เข้าใจ เหมือนความรู้สึกที่ว่าทำไมแฟนเราน่ารักแต่ต้องเป็นบ้าด้วยฟร่ะ...

พี่ตั๋น ทนไม่ไหวว่าทำไมผมถึงคิดแบบนั้นเลยถามว่า...อ้าว แล้วทำไมไม่เอา FW3 มาตีเต็มๆไปเลยละ...

ผมก็...อ้าว เอ่อ นั่นสิ แล้วมันต่างกันยังไงอ่ะ ระหว่าง Driver ทอยๆ กับ FW3 เต็มๆ...

ลองสอบถามความเห็นหลายๆท่านก็ได้หลากหลายกันไป...

คุณครู กับ เจ๊เบาหวาน บอกว่าก็ Driver หัวมันใหญ่ หน้ามันใหญ่ กว่านี่ โอกาสตีผิดก็น้อยกว่า แล้วทอยๆเอาก็คุมง่ายกว่านะ...

พี่ๆบางท่านแย้งว่า ตีทอยๆถ้าไม่ใช่ ส.ว. ตีจะคุมจังหวะยากโอกาสผิดพลาดเยอะ สู้เอา FW 3 มาตีเต็มๆตามจังหวะปกติดีกว่านะ ก้านก็สั้นกว่า องศาก็มากกว่า น่าคุมง่ายกว่านะ...

เอ่อ เอาละสิ ทำไงดีละ...

พี่ๆท่านอื่นละครับ ว่ายังไงกันบ้าง แนะนำน้องต้น เพิ่งจะหัดบ้างสิครับ...

ตั้งกระทู้ไว้ให้พี่ๆได้มาเสวนากันครับ...

ส่วน จขกท ขอตัวแว๊บบบบไปทำหน้าที่คุณพ่อที่ดีโดดงาน พาลูกไปเรียนก่อนนะครับ...wink

ค่อยๆคุยกันนะครับ อย่าทะเลาะกัน...

เฮ้อ พักนี้เรทติ้งไม่ค่อยดีเลยตั้งกระทู้ทีไร ฉายชนโรงกับกระทู้ฮ็อททู๊กที...เฮ้อ...

ท่านใดอ่านแล้วรบกวนช่วยๆกันดันเรทติ้งด้วยนะครับ...

รักพี่ๆทุกๆคนเลยครับ...love

...ดังได้ไม่ต้องพึ่ง zZ...

...หุหุหุ...

จากคุณ : ผมชื่อต้น
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 10:01:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com