Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาพ หงส์รำลึก ปี 2003 กับ ค่ำคืนที่ราชมัง ฯ ปี 2009  

"อดีตน้ันสำคัญไฉน" ใครบางคนเอื้อนเอ่ยถาม.....

คนเราทุกคน สถานที่ทุกแห่ง ล้วนแล้วแต่มีอดีตด้วยกันทั้งสิ้น บางคนอาจมีอดีตที่สวยงามน่าจดจำและเก็บใส่ไว้เป็นที่ละลึกในส่วนหนึ่งของสมอง แต่หลายคนกลับมีอดีตที่โหดร้าย และยากที่จะลืมเลือน เขาเหล่านั้นอาจจะพยายามลืมทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมา หากเพียงแต่ว่าเขาสามารถลบล้างอดีตได้ เหมือนกับการใช้ยางลบ....

ปี 2003 Liverpool มาเยือนเมืองไทย บริษัทผมได้เป็นส่วนหนึ่งในการจัดงานเลี้ยงต้อนรับให้กับบรรดานักเตะและสต๊าฟโค้ช....

เจ้าหนูมหรรศจรรย์ ไมเคิล โอเว่น

ยังไงก็เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนไปมากเท่าไหร่

สตีเฟ่น เจอร์ราด ยังดูเอ๊าะๆอยู่เลย

เจ้าบรูโน่ อิเมล เฮสกี....

ปราการหลังภูผาหิน ซามี ฮูเปีย กับอิริยาบทสบายๆ แถมแจกลายเซ็นต์ให้ The Kop ตัวน้อย

อีกหนึ่งนักเตะในดวงใจผมครับ ชายผู้ซึ่งเคยทำให้หนุ่มไทยทั้งประเทศอิจฉาตาร้อนมาแล้ว (ในจังหวะที่เคยสวมกอดขณะตอนให้สัมภาษณ์ คุณแหม่ม แคทลียา แมคอินทอช นางเอกในฝันของใครหลายคน) เขาหล่ะ ยอดกองกลางจอมขยัน ทุ่มเท......แดนนี่ เมอร์ฟี่

ปิดทองหลังพระมาแบบไหน นายก็ยังเป็นแบบนั้นต่อไป... ยอดกองหลังใจแกร่ง เจมี่ คาราเกอร์

คุณยังจำเขาได้ไหม นักเตะเลือดน้ำหอม Anthony Le Tallec ที่ปัจจุบันเป็นอดีตไปแล้วครับ

แล้วพวกคุณยังจำเจ้าหนู Florent Sinama-Pongolle ได้หรือเปล่าครับ เขาก็เป็นอีกคนที่กลายเป็นอดีตของ Liverpool ไปแล้ว

ชายในภาพจะล่วงรู้หรือไม่ว่า อีกสองปีให้หลัง เขาจะได้เป็นหนึ่งในยอดขุนศึก ณ สมรภูมิ อิสตันบูล......ผมยังจำได้แม่นยำ ลูกยิงที่วิ่งปานจรวดยัดผ่านมือนายทวารดิด้า เข้าประตูไป และทำให้ The Kop ทุกคนบนโลกนี้มีความหวังขึ้นมาอีกคร้ัง เขาหล่ะครับ วลาดิเมียร์ ซมิเซอร์ ยอดกองกลางชาวเช็คฯ

อีซ้ายดินระเบิด อดีตของเขามีมากมายครับ แต่ผมขอจดจำแค่ลูกยิงฟรีคิกดินระเบิดที่พุ่งผ่านแสกหน้านายทวารเข้าไป (ไม่บอกนะว่านายทวารทีมไหน ^^) เขาคือ ยอน อาเน่ รีเซ่

ชื่อมิลาน แต่ไม่ได้เกิดที่เมืองมิลานนะครับ.... กองหน้าจอมขยัน อีกหนึ่งอดีตที่ผมเสียดาย.... มิลาน บารอส

ครับผม... หลายคนจากทีมกลายเป็นอดีตไปแล้ว บางคนจากไปอย่างสง่าผ่าเผย บางคนจากทีมไปแบบเงียบๆ แต่อย่าลืมว่า พวกเขาเหล่านั้นก็เคยร่วมสร้างอดีตที่ผ่านมากับ Liverpool นะครับ

ใบสุดท้ายนี้มอบให้แฟน The Kop ทุกคนครับ อดีตเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้เอง แต่จะเป็นอดีตที่เราจะไม่มีวันลืมเลือน..... You'll never walk alone...

อืม....  ผมขอตัวไปนั่งลำลึกอดีตก่อนนะครับ

ลิ้งภาพขนาดใหญ่

http://www.premierfanclub.com/php/showthread.php?tid=10462

จากคุณ : The Yong
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 52 15:25:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com