Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้ามาดูกันครับ..ดีลระหว่างลีซอ ลีเซร์ และเมืองทอง เป็นอย่างไร..  

วันนี้ได้คุยกับลีซอครับผม เกี่ยวกับข้อตกลง ว่าลีซอจะย้ายจากสโมสร เค. ลีเซร์ ในเบลเยียม ไปเล่นให้เมืองทอง หนองจอก ยูไนเต็ด ด้วยเงื่อนไขอะไร  ตกลงกันยังไง

วันนี้โรเบิร์ต ได้มาคุยกับผู้บริหารสโมสรเค.ลีเซร์  ได้ข้อตกลงว่า..

ลีซอจะย้ายไปเล่นให้ทีมเมืองทองหนองจอก ด้วยสัญญายืมตัว เป็นเวลา 1 ปี เริ่ม กรกฏาปีนี้ สิ้นสุด กรกฏาปีหน้า..

ซึ่งเงื่อนไขนี้ ทางเมืองทองต้องจ่ายเงินให้ เค.ลีเซร์จำนวนหนึ่ง และ ระหว่างนี้ เมืองทองเป็นคนจ่ายค่าเหนื่อยให้ลีซอ

ซึ่งเรื่องของจำนวนเงินทั้งที่สโมสรต้องจ่ายกัน ทั้งค่าเหนื่อยลีซอ ผมขอไม่พูดถึง  แต่ขอยืนยันว่า ไม่น้อย..

แต่สิ่งที่ถูกใจผมเป็นที่สุดคือ ในดีลนี้ ทางเค.ลีเซร์ได้ต่อสัญญากับลีซอไปอีก 2 ปี ..สิ้นสุดสัญญาที่ปี 2012 ..

ผมอยากเรียน เพื่อนสมาชิกหลายๆท่านว่า  ลีซอไม่ได้โดนตะเพิดจากเบลเยียมครับ  ลีซออยากหาโอกาสให้ตัวเองได้ลงเล่นให้มากที่สุด..ตอนนี้สถานการณ์ในเค.ลีเซร์ไม่ค่อยดีครับ  ผู้เล่นหลายคนเริ่มแสดงอาการไม่พอใจออกมาแล้ว

รายละเอียดมากกว่านี้ผมขอเขียนไปลงที่ไทย คิกออฟนะครับ ไม่ได้โปรโมทเว็บ แต่ผมตามเรื่องนี้มาตลอด ต้นฉบับนี้จะเป็นครั้งสุดท้าย จนกว่าลีซอจะกลับมาเล่นที่เบลเยียมอีกครั้ง

อ้อ..อีกเรื่องที่หลายๆท่าน ไปขุดเรื่องตั้งแต่ลีซอไปเล่นที่คริสตัล พาเลซมาว่า ลีซอไม่ได้เรื่อง ถึงต้องกลับเมืองไทย

ผมขอบอกว่า มันไม่ใช่ครับผม

ลีซอกลับมาเพราะ ลีซอจะเล่นในฐานะผู้เล่นเยาวชนไม่ได้แล้ว เพราะอายุกำลังจะครบ 18 ( ทางยุโรปถือว่าบรรลุนิติภาวะแล้ว)

ลีซอจะไปทำสัญญากับใครไม่ได้ เพราะเป็นคนไทย  ต้องมีเวิร์ค เปอร์มิต เพื่อทำงานในอังกฤษ..ลีซอไม่ผ่านเกณฑ์ขอเวิร์ค เปอร์มิต เพราะไม่ได้เล่นทีมชาติไทย  และ ถึงจะเล่นทีมชาติก็ไม่ได้ เพราะช่วงนั้นแรงค์กิ้งในฟีฟ่าของทีมชาติไทยก็ไม่ผ่านเกณฑ์อยู่ดี

นี่คือเหตุผลที่แท้จริง  และข่าวจากผม รับรองว่าของจริง  ไม่ได้ก๊อปปี้ใครมาด้วย

คิดเห็นกันอย่างไร ก็เชิญแสดงความคิดเห็นกันครับ ด้วยความยินดี แต่ขอว่า อย่าหลงประเด็นนะครับ..

จากคุณ : จอมเทคนิค
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 03:22:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com