Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ คิดยังไงกับพวกที่ชอบใช้ชื่อมวยไทย ดูถูกศิลปะการต่อสู้อื่นครับ???????????  

เห็นบอยมากๆเลย คนที่ชอบเอามวยไทยไปเปรียบกับศิลปะการต่อสู้อื่นเเล้วก็ดูถูกศิลปะการต่อสู้อื่นว่าด้อยกว่า อ่อนกว่ามวยไทย

ผมเองพูดตรงๆว่าเคยเรียนเทควันโด เเล้วผมเห็นคนมาพูดดูถูกวิชาเเบบนี้ ผมก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน พอผมจะเถียงมันมันก็มาหาว่าผมไม่ใช่คนไทย ไปนิยมของต่างชาติ ดูถูกประเทศตัวเอง เป็นพวกวัวลืมหาง ทั้งๆที่ตัวคนพูดส่วนใหญ่เรียนมวยไทยมาเปล่าก็ไม่รู้นะ จากที่ได้หาข้อมูลในเน็ตผมก็พบว่ามันมีบ่อยเหมือนกันนะพวกที่ชอบใช้ชื่อมวยไทยไปว่าศิลปะการต่อสู้อื่น

จากคุณ : unsa_sss
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 16:52:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com