Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Road To Andfield ฉบับกระเหรี่ยงไทย...หัวใจลูกทุ่ง  

**ท่านที่Saveไว้อ่านตอนแรกๆ รบกวนกลับไปsave อีกทีนะครับ มีการ Update อีกหลายกระทู้  ขอบพระคุณ...อีกครั้งครับ**

...ครั้งหนึ่งในชีวิตคนเรา...ผมว่ามันก็ต้องมี...ความฝันแบบส่วนตั๊ว.....ส่วนตัว...

...แต่จริงๆแล้วการมีความฝันมันไม่ใช่เรื่องยาก

...แต่การเดินทางตามรอยความฝัน...นี่สิ

...เหมือนที่เขาว่าไว้  Just make your dream come true!!!!

....ขออนุญาตนำเสนอการตามรอยความฝัน..แบบกะเหรี่ยงไทยในต่างแดน

...ในอีกมุมมองนึง..กับทีมที่ผมรัก...ด้วยเงื่อนไขดังต่อไปนี้

1.เรียบเรียงจากรูปภาพและความทรงจำตัวเอง(ล้วนๆ)ถูกผิดประการใด...ติชมได้เลย...ครับ

2.สาเหตุที่นำเสนอการเดินทางในครั้งนี้   เพราะอยากจะเป็นแรงกระตุ้นเตือนให้อีกหลายคน...ครับ

ว่า...ถ้าเรา...ตั้งใจ..จะทำ...หรือมีความ.อยาก...ที่จะทำอะไรซักอย่าง ...
                 (ถ้ามีความพร้อมและไม่ได้ทำให้ตัวเองหรือใครเดือดร้อน)
                                    ...ลุยเลยครับ...

เมื่อไม่นานมานี้ มีThe Kopท่านนึงได้ post กระทู้ลักษณะเดียวกัน...แล้วก็ทำได้ดีเสียด้วย

ทำเอาผมคิดอยู่นานเหมือนกัน....สุดท้ายก็...เป็นไงเป็นกัน...

Here we go!!!!!!!!!!!

***Anfield ของแท้ต้องมี D ตัวเดียว นะครับ...ผมตั้งชื่อกระทู้ผิดไป ไม่ตรวจสอบ   ให้ถูกต้อง     อีกทั้งขาดความรอบคอบ กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย...ขอรับ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 52 21:05:45

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 52 20:52:01

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 52 20:51:24

จากคุณ : gonztiss1
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 19:10:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com