Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update Arsenal squad2003-04  

ทีมไร้พ่ายไปอยู่ไหนกันบ้างแล้ว คิดถึงครับกับทีมที่เคยให้ความสุขกับผมเป็นอย่างมาก นั่งเปิดอ่านอะไรไปเรื่อยได้ข้อมูลมาแค่นี้แหละครับ

ใครมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติม หรือมีรูป ช่วยผมคิดถึงหน่อยแล้วกันครับ

1 Jens Lehmann  อายุ39แล้ว ยังคงเฝ้าเสาอยู่ที่สตุทการ์ทไม่รู้จะแขวนถุงมือเมื่อไร อดีตโกล์ที่ดุดันคนนึง ไม่รู้จะดุดันไปทำไม555

3 Ashley Cole  อายุ28 ยังคงอยู่กับเชลซี ผมชอบการเล่นเค้ามากในสมัยที่ยังอยู่อาร์เซนอล ซึ่งตอนนี้ผมยังไม่เห็นเค้าเล่นดีกว่าเมื่อก่อนได้เลย ไม่รู้ทำไม

4 Patrick Vieira  อายุ33 อยู่อินเตอร์แบบเจ็บออดๆแอดๆ ไม่รู้ว่าจะกลับมาหาเรามั๊ย เวนเกอร์จะให้คำตอบคุณเอง

5 Martin Keown  อายุ43ครับ ไม่รู้แกทำอะไรอยู่ มักจะเห็นบ่อยๆในทีวีเวลาคอมเมนต์เรื่องฟุตบอล

7 Robert Pires  35ปี แล้วเหรอเร็วจัง ยังคงอยู่ที่บียาร์รีล และคิดว่ายังคงเป็นขวัญใจใครหลายคนอยู่ ผมคนนึงหละ

8 Fredrik Ljungberg  อายุแค่32ทำไมไปอยู่เมเจอร์ลีกซะแล้ว ชื่อซีแอตเติ้ล ซาวด์เดอร์ หรือซอนเดอร์ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน555
ตัววิ่งทะลุทะลวงโดยมีข้อแม้ต้องมีเบิร์กแคมพ์อยู่ด้วย

9 Jose Antonio Reyes  เพิ่งอายุ25ปี แต่เหมือนหายไปนานมาก ยังคงอยู่แอตมาดริด ถ้าเค้ายังอยู่กับเราโด้ก็โด้เหอะ

10 Dennis Bergkamp  อายุ40แล้ว ว่าแต่พี่ทำอะไรอยู่อ่ะ สุดยอดขวัญใจตลอดกาลของผมเองครับ คนอะไรจะคลาสสิคไปไหน

11 Sylvain Wiltord  อายุ35ปี คนยิงฝังผีคารังคิดว่าทุกคนยังคงจำได้ดี ตอนนี้ฟรีทรานเฟอร์ ถ้าเล่นเกมส์อยู่จะไปสอยมาเล่น555

12 Lauren  อายุ32ปี ฟรีอีกคนละ สุดยอดแบ็คขวาคนนึงเลยนะ ตามความคิดผมเมื่อสมัยอยู่กับเรา ไม่หวือหวาแต่แน่นอน แถมยิงจุดโทษเก่งด้วย

14 Thierry Henry  เพิ่ง31เอง อดีตศูนย์หน้าของเราที่ยิงถล่มทลายจนเป็นตำนาน ยังคงอยู่บาร์ซ่า คิดว่ายังคงสามารถเล่นในระดับสุดยอดได้อีกหลายปี

15 Ray Parlour อายุ36ปี ไม่รู้ทำอะไรอยู่ เห็นล่าสุดไปเตะบอลงานอะไรสักอย่าง อ้วนขึ้นเยอะเลย

17 Edu  อายุ31ปี กลับไปอยู่โครินเธียนส์แล้ว เป็นนักเตะกลางรับที่น่าเสียดายอีกคนกับการจ่ายบอลที่แม่นยำ แล้วยังยิงไกลดีที่หาไม่ได้ในกลางรับสมัยนี้ของเรา555

18 Pascal Cygan  อายุ35 ฟรีอีกละ อดีตกองหลังยอดเยี่ยมของลีกเอิง มาพร้อมกับความหวัง แต่ออกไปพร้อมกับ...เฮ้อ

19 Gilberto Silva  อายุ32ปี อยู่พานาธิไนกอส ต่อให้เค้าเชื่องช้าลง แต่ผมว่ามันก็ยังดีกว่าที่พวกที่เรามีอยู่ตอนนี้

22 Gael Clichy  อายุ24ปี ยังอยู่กับเรา ตอนนี้กลายเป็นผู้เล่นที่อยู่กับทีมนานที่สุดไปแล้วทั้งที่อายุแค่24 เป็นคนสุดท้ายของทีมไร้พ่ายโดยแท้  

23 Sol Campbell  อายุ34ปี ยังคงอยู่พอร์ทสมัธใช่มั๊ยเนี่ย กองหลังที่แข็งแกร่งเวลาเล่นมาก แต่ทำไมเจ็บง่ายจัง

25 Nwankwo Kanu  อายุ32ปีเอง พอร์ทสมัธอีกละ ลูกไขว้,เชลซี พร้อมท่าดีใจยังคงจำได้ไม่เคยลืม

28 Kolo Toure  อายุ28ปี เพิ่งย้ายไปแมนซิตี้ด้วยความท้าทาย(อืม) เป็นตัวจริงในชุดไร้พ่ายคนสุดท้ายที่จากไป

30 Jeremie Aliadiere  อายุ26ปี อยู่กับโบโร่ ว่าแต่มีคนมาซื้อไปหรือยังไม่รู้

37 David Bentley  อายุ24ปี อยู่กับสเปอร์ แต่อาจจะย้ายเร็วๆนี้มั้ง

45 Justin Hoyte  อายุ24ปี ตกชั้นไปพร้อมกับโบโร่ หวังว่าคงจะได้ขึ้นมาเร็วๆนะ

ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าตูเร่เป็นคนสุดท้ายในทีมชุดนี้ที่จากไป กลายเป็นยังเหลือ กลิชี่ที่ลงเล่นไม่กี่นัดของฤดูกาลนั้นอยู่

ใครมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมใส่เพิ่มให้ด้วยนะครับ อย่างน้อยทีมชุดนี้ก็ทำให้ทุกคนยิ้มได้เวลาได้ดูแทบทุกนัด

จากคุณ : ฤาชาตินี้จะโดดเดี่ยวเดียวดาย
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 52 15:24:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com