Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาออกรอบ...คุณกำลังเอาชนะใคร??  

ตัวเอง (35 คน)
  เลย์เอาท์และสภาพสนาม (16 คน)
  เพื่อนร่วมก๊วน (6 คน)
  สภาพอากาศ (0 คน)
  แคดดี้ (4 คน)

57.38%
  ตัวเอง (35 คน)
 26.23%
  เลย์เอาท์และสภาพสนาม (16 คน)
 9.84%
  เพื่อนร่วมก๊วน (6 คน)
 0.00%
  สภาพอากาศ (0 คน)
 6.56%
  แคดดี้ (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

มันมีคำถามคำหนึ่งที่ทุกวันนี้ยังคาใจ...
ก่อนหน้านี้ไปออกรอบกับเพื่อนมา ซึ่งไม่ได้เล่นด้วยกันมาหลายเดือน
สนามที่เล่นก็สนามใกล้ๆ บ้าน คุ้นแล้วชินกับเลย์เอาท์ของสนาม
ผลออกมากินเพื่อนเต็ม 2 ตุ่ม...

เพื่อนเลยบอกว่า...เฮ้ย...เล่นแบบนี้ก็แย่สิวะ...คราวหน้าก็ต้องต่อด้วยนะ...
ผมก็บอกว่า...ก็เล่นไปเรื่อยๆ ในใจคิดว่าจะเอาชนะสนามให้ได้...
เพราะมากี่ทีก็ไม่เคยเอาชนะมันซักที...ไม่ได้คิดจะเอาชนะเพื่อนซักหน่อย
ก็เล่นไปตามแผนที่เราวางเท่านั้น...ไม่ได้คิดอะไร

ถ้าสนามนี้ ยิ่งวันไหนอากาศร้อน แคดดี้ท้าด้วย...ยิ่งออกทะเล
วันไหนอากาศสบาย เพื่อนร่วมก๊วนแหล่ม ก็ออกทะเลเล็กน้อย

เพื่อนผมก็ถามว่า...ตกลงเล่นแบบนี้...จะเล่นเอาเพื่อน หรือเล่นเพื่อตัวเอง
ผม...ใบ้ไปเลย...ตอบไม่ถูกอ่ะ...ก็บอกว่า เล่นไปเรื่อยๆ ไม่ได้คิดอะไรจริงๆ

เลยอยากถามพี่ๆ น้องๆ และผองเพื่อนๆ ว่า....
ทุกวันนี้...เรากำลังเล่นกอล์ฟเพื่อเอาชนะใคร?

อย่าลืมกดโหวตนะครับ...

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 52 22:15:32

จากคุณ : พ.บุญ
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 17:49:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com