Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ChulaUnited ทั้งกองเชียร์และกองแช่งเชิญครับ...  

ฟุตบอลก็คือฟุตบอลครับ..

ในฐานะที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทีมนี้ในหลายๆด้าน
ท่านใดที่มีข้อสงสัยหรืออยากติไม่อยากชมสามารถตั้งกระทู้ถามผมได้เลยครับ

อย่าได้ไปพาดพิงถึงสถาบันหรือผู้บริหารอีกเลยครับ
ผมอยากให้ทุกคนมีความสุขมากๆ กับการดูบอล

ก่อนอื่นก็อยากจะขอชี้แจง..
อันดับแรกทีม ChulaUnited ถูกก่อตั้งโดยหน่วยงาน 3 หน่วยงาน
(มากกว่าทีมไหนในลีกเลย) นั่นก็คือ
1. จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
2. สมาคมนิสิตเก่าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
3. บริษัท จุฬา ยูไนเต็ด จำกัด
เริ่มเห็นความยุ่งยากหรือยังครับ??

ทีนี้มาดูปณิธานกันบ้าง
ทีมผู้บริหารหวังเพียงแค่ การเห็นนิสิตจากรั้วจามจุรี ได้มีโอกาสยกระดับทักษะทางด้านกีฬาให้มีศักยภาพเพิ่มมากขึ้น เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมในมหาวิทยาลัย มิได้มีวัตถุประสงค์ทางการค้าหรือเชิงพาณิชย์แต่อย่างใด นอกจากนี้การจดทะเบียนเป็นบริษัทก็ได้ดำเนินการไปตามข้องบังคับของสมาคมฟุตบอล มิได้จดขึ้นเพื่อแสวงหาผลกำไรแต่อย่างใดอีกด้วย

ขอเกริ่นแค่นี้ก่อน
แล้วเดี๋ยวผมจะทยอยตอบปัญหาคาใจของทุกคนให้นะครับ

จากคุณ : +plus -minus 0zero
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 20:08:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com