Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแฟนแมนยูไนเต็ดทุกท่าน :: เกี่ยวกับฉายานักเตะของเรา  

สวัสดีทุกท่านค่ะ  วันนี้มีเรื่องมารบกวน ^^"   เรื่องมันก็มีอยู่ว่า...

เป็นแฟนของทีมแมนยูไนเต็ดมาได้สัก 10 ปีแล้วค่าาาาา รักคุณ
(จริงๆแล้ว เรียก"แมนยู" มาตั้งแต่สมัยเรียนแล้วค่ะ แต่เพิ่งจะทราบว่าเป็นการเรียกที่ไม่ถูกต้องนัก)
...ไม่เป็นไรเนอะ ก็มันชินแล้วนี่

ก็เป็นแฟนแบบ "อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ" น่ะค่ะ  ไม่มีโอกาสได้ดูการถ่ายทอดบ่อยนัก
ส่วนใหญ่จะติดตามจากข่าวทีวี หรืออ่านจากเว็บข่าวกีฬาตอนเช้าๆ (ก่อนเริ่มทำงาน)  ฮ่าฮ่าฮ่า

เค้าก็เขียนบรรยาย ใคร อะไร ยังไง ฯลฯ ไปตามเรื่อง ก็โอเคค่ะ อ่านแล้วเข้าใจ

แต่ !!
เมื่อวาน เป็นครั้งแรกที่ได้อ่านกระทู้รายงานสด ประกอบกับไม่ได้เข้าห้องศุภฯบ่อยนัก

พอได้ฟังเพื่อน ๆในกระทู้ เค้าเรียกคนนู้นคนนี้ด้วยฉายา A B C D ???
งงค่ะ!!! ไม่รู้ใครเป็นใคร (ก็พอเดาได้บ้าง แต่มีเยอะเลยที่ไม่ทราบจริงๆ )  
เพราะที่ผ่านมาก็ติดตามข่าวในแบบที่เป็นทางการ อีกทั้งคนรอบๆข้าง ก็แฟนหงส์ทั้งนั้นเลย ขี้แง

รู้สึกแปลกๆน่ะค่ะ ว่าเป็นแฟนกันประสาอะไร ฉายาเค้ายังไม่รู้เลย หยอกเย้า

กระทู้นี้ เลยอยากจะขอรวบรวมฉายานักเตะของเรา ใครรู้อะไรก็เอามาแชร์กันนะคะ
เผื่อคราวหน้า เวลามาเกาะกระทู้รายงานสด จะได้ฟังเค้ารู้เรื่องซะที

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. 1 พยายามหาจาก Smart Search แล้วนะคะ แต่ไม่เจอ
ปล. 2 ตั้งกระทู้ห้องนี้ครั้งแรก ประหม่านิดหน่อย สรุปว่าเนื้อหาอยู่สามบรรทัดสุดท้าย ฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 52 20:43:51

จากคุณ : LicenceNo.0
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 20:41:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com