Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

/\/\/\/\/\/\/\/\-----> [ Shark Spirit ] "ชลบุรี เอฟซี" {{ อัพเดทภาพสนาม 'อบจ.' ล่าสุด!! }} <-----/\/\/\/\/\/\/\/\  

::  กระทู้ปฐมฤกษ์เริ่มไปแล้วนะคะ ขออนุญาตอัพเดทข้อมูลฉลามชลต่อเลย ยังไงถ้ามีข่าวใหม่ๆ จะนำมาอัพเดทให้ทราบกันด่วนๆค่ะ  วันนี้เป็นภาพสนามเหย้าแห่งใหม่ของชลบุรี เอฟซี ที่กำลังก่อสร้างอยู่ค่ะ หากท่านใดไม่เคยรู้ข้อมูลสนามแห่งนี้มาก่อน ขออนุญาตนำเสนอข้อมูลอีกทีค่ะ

ชื่อสนาม  ::  สนามฟุตบอลองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี (อบจ.)  <อันนี้เป็นชื่อที่ใช้เรียกกันขณะนี้ เมื่อสร้างเสร็จไม่ทราบว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงชื่อหรือเปล่านะคะ>

ที่ตั้ง  ::  ถนนพระยาสัจจา ต.เสม็ด  อ.เมือง จ.ชลบุรี บริเวณสวนหลวง (สวนเฉลิมพระเกียรติร.9)

ความจุ  ::  ประมาณ 9,000 คน

งบประมาณ  ::  ประมาณ 100 ล้านบาท

คาดว่าจะแล้วเสร็จ  ::  มีนาคม 2553

:::  ภาพด้านล่างนี่คือภาพ Perspective ของสนามอบจ.นะคะ

จากคุณ : pinspin
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 15:27:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com