Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญเข้ามาลงชื่อร่วมเล่น PAF League{แตกประเด็นจาก S8174384}  

ห้องรักบี้/อเมริกันฟุตบอลในช่วงระหว่างฤดูกาล เราจะเล่นเกมทายผล PAF กัน เกมนี้คือเกมทายผลฟุตบอล และเก็บรวบรวมคะแนนเพื่อดูว่าใครจะเป็นแชมป์เมื่อสิ้นสุดฤดูกาล
ก็เล่นติดต่อกันมาหลายปีแล้ว ปีนี้เผอิญท่านคอมมิชคนเก่าไม่ว่าง ผมเลยขออุปโหลกตัวเองเป็นคนรวบรวมคะแนนให้เลยก็แล้วกัน ขอเชิญเข้ามาลงชื่อเล่นได้เลยครับ (ถ้าไม่ลงชื่อ ถึงเวลาตอนทายผลก็ยังร่วมเล่นได้เหมือนกัน ไม่ซีเรียส)
กติกาคร่าว ๆ คือ
1. แต่ละอาทิตย์ สมาชิกจะเลือกคู่การแข่งขันเพื่อมาทายผลโดยการโหวด คู่ที่ได้คะแนนโหวตสูงสุดในแต่ละอาทิตย์ 4 คู่แรกจะเป็นคู่ที่เราจะมาทายคะแนนกัน
2. การทาย ใช้ทายว่าทีมใดจะชนะ และชนะด้วยผลต่างของคะแนนเท่าไร
3. การนับคะแนน คู่ที่ทายถูกจะได้ 3 คะแนน ถ้าทายได้ใกล้เคียงคะแนนจริง +- 3 จะได้โบนัสอีก 1 คะแนน ถ้าทายได้ใกล้เคียงที่สุดในกลุ่มของตัวเอง ได้โบนัสอีก 1 คะแนน
4. สมาชิกไม่จำกัดอายุ เพศ และวัย ขอแค่แวะเข้ามาทายผล ก็เป็นสมาชิกได้แล้ว อยากทายแค่คู่เดียว อาทิตย์เดียวก็ได้ ไม่มีใครว่า (แต่คนนับคะแนนอาจเคืองนิด ๆ เพราะทำให้งานหนักเกินความจำเป็นเนื่องจากต้องเก็บ คะแนนของทุกคนไว้ในฐานข้อมูล)
5. การแบ่งกลุ่ม จะพยายามแบ่งตามที่อยู่ แต่ถ้ากลุ่มใหนคนมากเกิน ผมจะขอจับไปรวมกับกลุ่มที่คนยังไม่พอ

เนื่องจากผมไม่มีข้อมูลของปีที่แล้ว เลยเอาข้อมูลของเมื่อ 3 ปีที่แล้วมาแบ่งคร่าว ๆ ก่อน สมาชิกท่านไหนที่เปลี่ยนไปอยู่กลุ่มไหน ขอเชิญโพสต์บอกชื่อกลุ่มใหม่ที่เข้าไปอยู่ ผมจะได้เปลี่ยนให้

จากคุณ : imf41
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 21:02:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com