Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทั้งเเฟนหงส์ ทั้งราฟา ... หัดดู wenger เป็นตัวอย่างนะครับ ... เป็น idol ก็ดีนะครับ ... เรื่องสถานะการเงินของสโมสรน่ะ  

เคยหัดคิดกันบ้างไหมครับ ... ว่าสโมสรคุณอ่ะเป็นหนี้เค้า เท่าไหร่ ...
rafa เคยจะสนใจไม๊ว่าหงส์เเดงของพวกคุณมันถังเเตก ... เอะอะ ขอเิงิน ขอเงิน ...
ทำทีมวืดเเชมป์ = ขอเงิน
ทีมเเพ้ ทำท่าหลุด big4 = โทษไม่มีตังค์

เฮ้ย wenger ... ไม่เคยโทษเรื่องสโมสรไม่มีเงินให้ shopping เลยนะ รู้รึเปล่่า ... ไม่ได้เเชมป์ ก็คือไม่ได้เเชมป์ ... เเต่ทำทีมบนพื้นฐานของฟุตบอลจริงๆ ... ไม่มีตังค์ ก็ซื้อตัวดีๆ ราคาถูกๆ เเล้วมาปั้น มาดัน ... ใช้ระบบทีมที่สร้างดันให้ทุกคนเล่นเป็นทีมด้วยกันได้ ...

เเต่ rafa ... ไม่มีตังค์  เเต่กูจะเอา ...
โอย ก็หัดปั้นเด็กบ้างสิคร๊าบ ... อยู่หงส์เเดงมาก็หลายปีเเล้ว  หัดสร้างพื้นฐานเเบบระยะยาวให้สโมสรเค้าบ้าง .... เอะอะ จะซื้ออย่างเดียวเลยหรอพี่ ... เเถมซื้อ ก็ซื้อเเพง  เเถมห่วยซะเยอะ (pennant, keane, peter crouch, voronin, ryan babel, ห่วยได้อีกหลายคน)

หัดคิดซะบ้างนะครับ .... arsenal ของผม เเละหงส์้้เเดงของพวกคุณน่ะ "ถังเเตก" ไม่มีตังค์เยอะหรอก ... ถ้าเทียบกับ chelsea หรือ man u

ดู arsenal + wenger เป็นตัวอย่าง ... เป็น idol ไว้นะครับ ... ถังเเตก เเต่ก็เข้าใจ ... ปั้นเด็ก ซื้อถูก .... ไม่ใช้เงินเเบบไม่คิด

rafa เเละเเฟนหงส์เเดงรู้ไหมครับ ... ค่าตัวนักเตะที่เเพงสุดของ arsenal คือ arshavin ที่ยิงเเสกหน้าหงส์เเดงคนเดียว 4 เม็ด เมื่อฤดูกาลที่เเล้วอ่ะ ... ค่าตัวเเค่ 15 ล้านปอนด์เอง ... ถูกกว่า robbie keane ... ถูกกว่า glen johnson อีก .... เเต่ความฉลาดในการซื้อ  ความคุ้มค่าในตัวนักเตะ  มันต่างกัน!!

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 10:16:51

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 10:11:50

จากคุณ : universal-class gunner
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 10:04:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com