Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระดมความคิด สร้างเว็บไซด์วอลเล่ย์บอลไทย  

มาสรุปผลโหวตครับ (ความคิดเห็น#125)

อันดับ 1 www.thailandvolleyball.com     17 เสียง
คุณเจ้าชายโดดเดี่ยว, คุณcheer (จากใจจริง), คุณpolscicmu, คุณAhura, คุณjackkm,
คุณpaekung (boonchait), คุณbuabaan, คุณvb2012, คุณtoriyoru, คุณCHUMPLA, คุณzalazit,
คุณvalmy, คุณhanniban, คุณthe_pams, คุณBowMaShi, คุณTHE_AR, คุณurbandoctor

อันดับ 2 www.thaivolleyballfans.com     3 เสียง
คุณmrguide, Dizzy_SKN18, คุณ.พูดอีกก็ถูกอีก.

อันดับ 3 www.volleyball.in.th               2 เสียง
คุณforcez, คุณDon'move

สรุปคือ เราจะใช้ชื่อเวปว่า www.thailandvolleyball.com นะครับ

รบกวนคุณ JAVASQL ดำเนินการขั้นต่อไป ได้เลยครับ
1. เรื่องการจองโดเมนเนมชื่อดังกล่าวครับ
2. ลองเช็คราคา host ที่ท่านต่างๆ แนะนำมา หรือที่คุณ JAVASQLคิดว่าโอเคได้เลยครับ ว่าราคาและเงื่อนไขแต่ล่ะที่เป็นอย่างไรบ้าง แล้วนำมาพิจารณากันครับ
(ท่านใด ที่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเช่า Host ก็เสนอแนะมาได้นะครับ)

สำหรับค่าใช้จ่ายในการจองโดเมนเนมนั้น ถ้าคุณ JAVASQL ไม่สะดวกออกไปก่อน หลังไมค์มาหาผมได้เลยครับ ผมจะสำรองจ่ายให้ก่อนครับ

สำหรับท่านอื่นๆ ครับ
1. ท่านใดสามารถช่วยเหลือคุณ JAVASQL ในการดำเนินการขั้นต่อไป 2 เรื่องดังกล่าว ก็แจ้งมาหน้าบอร์ดได้เลยนะครับ
2. ท่านใดที่อาสาจะเขียนบทความ หรือ เนื้อหาอื่นใด ที่จะให้มีในเวปวอลเลย์ฯ ของเรา ก็เตรียมข้อมูลกันได้เลยนะครับ
3. สำหรับท่านที่ต้องการสนับสนุนเรื่องค่าใช้จ่าย ผมขอให้เราสรุปเรื่องค่าใช้จ่ายได้ก่อนนะครับ แล้วจะมาแจกแจงให้ทุกท่านทราบ แล้วถึงจะมาคุยกันเรื่องวิธีการรวบรวมค่าใช้จ่าย รวมถึงการบริหารจัดการนะครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านในความร่วมมือครับ......รบกวนกดโหวตกระทู้ทุกครั้งที่เข้ามาอัพเดต เพื่อประชาสัมพันธ์กันด้วยนะครับ ^ ^

+++++++++++++++
# มือประสานสิบทิศ: Dizzy_SKN18
# อาสาเขียนคอลัมน์ข่าวสารวอลเล่ย์ เกร็ดความรู้ : เจ้าชายโดดเดี่ยว, JJ_Rod, vb2012 (มีข้อมูลการเล่นวอลเล่ย์ ติอต่อวิทยุการบินได้)
# อาสาหาประวัตินักกีฬา : polscicmu, buabaan
# อาสาทำเว็บ (เช่าโฮสต์ มีโดเมน) : JAVASQL, ก๋วยเตี๋ยวแห้ง, Don'move
# อาสาทำสกู๊ปข่าว รายงานผลการแข่งขัน ภาพประกอบ : Dizzy_SKN18, paekung (boonchait)
# อาสาแปลข้อมูล (ฝ่ายต่างประเทศ—น่าจะเป็นเฟส 2) : mrguide
# สนับสนุนค่าใช้จ่าย: Approch, CHUMPLA, mrguide, fanthaivolley, เจ้าชายโดดเดี่ยว, Dizzy_SKN18, Hidaka, จากใจจริง, JJ_Rod, amitrip, หน่วยต่อสู้อากาศยาน, polscicmu, toriyoru, hanniban, urbandoctor
# ฝ่ายกำลังใจและขอให้บอก : ทุกคนที่ลงชื่อในกระทู้นี้ :- D

สิ่งที่ควรจะมีในเว็บ
-เกร็ดความรู้เรืองวอลเล่ย์
-ประวัตินักกีฬา รวมถึงระดับเยาวชน
-ผลงาน ตารางการแข่งขัน
อยากให้มีอะไรเพิ่มอีก บอกได้นะคะ ลิสต์ไว้ก่อน ทำได้มากน้อยแค่ไหน
เราค่อยมาดูกันอีกที

แต่ละฝ่ายยังต้องการอาสาสมัครอีกเยอะนะคะ
ใครสนใจจะช่วยด้านไหนก็แจ้งไว้ได้เลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 52 10:08:07

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 08:40:20

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 08:33:35

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 52 14:11:47

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 52 14:11:07

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 22:51:13

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 10:30:46

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 21:39:29

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 14:09:39

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 13:58:24

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 13:57:28

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 08:31:15

จากคุณ : mrguide
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 23:00:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com