Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามง่ายๆ ที่มือใหม่ใคร่อยากรู้....... เลือกพัตเตอร์อย่างไรให้เหมาะกับตัวคุณ  

เอ่อ..... เอาง่ายๆครับ ผมเข้ามาเปิดประเด็นอ่ะครับ เพราะผมก็อยากรู้รบกวน พี่ๆ ห้อง golf ช่วยตอบกันด้วยครับ ว่า มือใหม่ๆ เนี่ย ควรใช้แบบไหน เห็นมีทั้งแบบ ยานอวกาศ (ที่มันอวบๆ อ่ะครับ) กะแบบ ขาไก่ (ใบเบรดป่ะ) เลือกไม่ถูก บางคนบอกว่า เอายานอวกาศ สิ เล่นง่ายน้อง .. ผมลองแล้ว มันก้อเหมือนๆ กันคือ ตีไม่เป็นครับ แห่ะๆ.... แล้วซ้ำร้าย มาโดน ช๊อต สองว่า น้องจะเอายาวขนาดไหน แหมมมๆๆๆ เล่นถามอย่างงี้ แทบสวนทันใด ว่า ของผม ก้อ.... ไม่รู้สิพี่ มันต้องเอายาวแค่ไหนเหรอ เค้าก้มๆ ตี หรือ ยืนๆ แล้วเอาพัตเตอร์ จิ่มพุงดีล่ะ ...

เอาเป็นว่า อยากรู้ว่า โดยเบสิกแล้วควรทำอย่างไร ... ใช้แบบไหน ยาว สั้น... เราวัดกับส่วนใดในร่างกายของเราครับ เพราะบางคนบอก 34 สั้นไป บางคนยาวไปใช่ดูว่า ต้องก้มมาก น้อยหรือป่าวอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ...

จากคุณ : uhiuhi
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 52 07:53:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com