Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Del Boy]..........ฉลองแชมป์ GS แรกในชีวิตของเดลบอย ^---^ ..:::.. US Open 2009..........[Delpo Club]  

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับน้องเดลด้วยนะคะ ทำความฝันสำเร็จไปอีกข้อนึงแล้ว กระพริบตา

พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ

ขอสารภาพเลยว่า แมทช์ชิงนี้ รวัลย์ไม่ได้ดูน้องเดลเล่นเลยค่ะ (เสียใจอ่ะ อยากดูๆๆๆๆใจจะขาด ขี้แง)
เพราะติดธุระสำคัญ ต้องไปชะอำสามวันสองคืน (ไม่ได้เที่ยวด้วยค่ะ) โกดๆๆๆ หยอกเย้า
แต่ก็ต้องขอบคุณพี่พู่ น้องปู และคุณมะนาวที่คอยรายงานสด ติดขอบสนามเกือบตลอดเวลา
จนรวัลย์แทบจะหลับตานึกภาพน้องเดลกำลังเล่นได้เลยค่ะ ต้องขอบคุณสามสาวที่น่ารักมากๆๆๆอีกทีด้วยค่ะ กระพริบตา

US Open เป็นรายการที่น้องเดลชอบมากที่สุดค่ะ =^___^=
และแน่นอนว่าความฝันของเด็กผู้ชายตัวเล็กๆ(กว่ายักษ์นิดเดียว =_=") ก็คือการคว้าแชมป์รายการนี้ให้ได้สักครั้งในชีวิต
ไม่น่าเชื่อว่าวันนั้น จะมาถึงเร็วขนาดนี้ (รวัลย์เองยังไม่อยากจะเชื่อเลยค่ะ คือนอกจากน้องปูแล้ว มีใครเชื่อมั่นในตัวแกมั่งเนี่ยตาเดล ฮ่าฮ่าฮ่า)

ความรู้สึกแรกเลยของรวัลย์ คือไม่อยากจะเชื่อค่ะ นึกว่าตัวเองกำลังฝันไปซะอีก
คาดว่าน้องเดลก็คงแปลกใจตัวเองบ้างเหมือนกันค่ะ เพราะตลอดเวลา จนกระทั่งเริ่มทัวร์นาเม้นท์นี้ เวลาให้สัมภาษณ์
เจ้าตัวยังพูดออกแนวเจียมเนื้อเจียมตัวเล็กน้อย ว่ายังเทียบชั้นพวกตัวเก็งอย่าง Top4+1(เฮียร้อด) ไม่ได้  และต้องพัฒนาตัวเองอีกหลายอย่าง (ซึ่งมันก็จริงอ่ะ ^^")

แต่หลังจากนี้ไป ช่องว่างระหว่างน้องเดลกับ Top4+เฮียร้อด คงใกล้เข้ามาอีกหน่อยอ่ะค่ะ
จากที่ห่างกัน "หลายปีแสง" อย่างที่เจ้าตัวมันเพราะจิกกัดตัวเองเอาไว้เมื่อหลายเดือนก่อน ฮ่าฮ่าฮ่า
ปล.ฝีมืออ่ะห่างหลายปีแสง แต่หน้าอ่ะนำเค้าไปหลายขุมแล้วนะดะลิ้งขา =_____="

แล้วก็ขอแสดงความเสียใจกับเฮียเฟดด้วยนะคะ ปลอบ
ถึงครั้งนี้จะพลาดไป แต่เฮียก็ยังเป็นคนที่ได้ชื่อว่าเก่งที่สุดในยุคนี้ และเป็นมือหนึ่งของโลก
ยังมีโอกาสอีกมากมายสำหรับเฮียเฟดแน่นอนค่ะ ^__^
และถือเป็นวาสนาของน้องเดลมากๆ ที่ได้เล่น GS Final กับตำนานอย่างเฮีย
แล้วเฮียก็เป็นหนึ่งในไอดอลขวัญใจของน้องเดลตั้งแต่เด็กด้วย
(น้องเดลปลื้มเฮียพีท ป๋าซาฟ แล้วก็เฮียเลย์ตันด้วยอ่ะค่ะ)
แต่ถ้าถามว่า ชีวิตนี้มันอยากเล่นได้เหมือนใครมากที่สุด คนๆนั้นก็คือเฮียเฟดนี่ล่ะค่ะ
(กล้าหวังเนอะ คือมันไม่ได้เล่นสไตล์เดียวกัน หรือใกล้เคียงเฮียซักกะจิ๊ดเลยนะเนี่ย เล่นไปอีกสิบปีจะเหมือนมั้ยอ่า =__=")

วันนี้วันดี รวัลย์ขออนุญาตไม่พูดถึงข้อเสีย และไม่เม้งมันหนึ่งวันค่ะ จุ๊บๆ
และเนื่องจากว่าตอนนี้ รวัลย์ซื้ออินเตอร์เน็ตโรงแรมใช้อยู่ (แพงเรือหายเลยอ่ะค่ะ -*-)
เลยขอสปีดละกันนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเก็บตกรายละเอียดละกันค่ะ =^____^=

ปล.ใครแวะผ่านเข้ามา ก็ร่วมแสดงความยินดีกับน้องเดลหน่อยนะคะ กระพริบตา
กระทู้นี้ยินดีต้อนรับค่ะ  =^___^=

ปล.จขกท.มีความรู้ในการเล่นเทนนิสอยุ่ในระดับ "ผู้ชม" คือดูอย่างเดียวอ่ะค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า
ถ้ามีข้อผิดพลาดอะไร ขออภัยด้วยค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 22:18:47

จากคุณ : รวัลย์
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 21:57:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com