Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.......ไดอารี่พี่เว่น ตอน ทะลักจุดเดือดเชือดแมนซิตี้.......  

สวัสดีครับแฟนๆหงส์แดง เอ้ย!!!! ปีศาจแดงทุกๆคน เอ่อ ขอโทษจริงๆครับที่พูดผิดไป ได้โปรดยกโทษให้ผมด้วย _/\_

ผมกำลังปรับตัวให้เข้ากับสภาพแวดล้อมใหม่ๆกับแมนยูไนเต็ด  ผู้คนที่นี่ดีกับผมมากกว่าที่คาดเอาไว้เยอะเลย  แม้ว่าผมจะเคยสวมเสื้อทีมอริอันดับ 1 ของพวกเขามาก็ตาม  

การทัวร์เอเชียช่วยผมได้เยอะ ได้เรียนรู้ระบบของทีมควบคู่ไปกับการสร้างความคุ้นเคยกับเพื่อนใหม่ๆ  มีนักเตะทีมชาติอังกฤษหลายคนซึ่งผมคุ้นเคยเป็นอย่างดี นั่นช่วยให้ทุกอย่างผ่านไปอย่างราบรื่น

เมื่อฤดูกาลเปิดฉากขึ้น ผมค่อยๆมีส่วนร่วมกับทีมทีละนัด และประตูแรกอย่างเป็นทางการก็มาถึง ต้องขอบคุณอาบังที่จ่ายบอลได้ถูกจังหวะในเกมกับวีแกน แม้มันจะเป็นประตูในช่วงที่เกมขาดแล้วก็ตาม แต่ก็เรียกความมั่นใจให้ผมได้เยอะทีเดียว

แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดเป็นทีมชั้นนำ มีประวัติศาสตร์ที่ยิ่งใหญ่ และมีผู้เล่นระดับคุณภาพมากมาย กองหน้าอย่างน้องหมูและเบิร์บจิต้าสามารถสร้างความแตกต่างให้กับทีมด้วยโอกาสเพียงครั้งเดียว  ทั้งคู่เล่นกันได้อย่างเข้าขาเป็นส่วนผสมที่ลงตัว และผมทำได้แค่รอโอกาสของตัวเอง...

จากคุณ : maezono_no7
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 16:43:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com