Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Del Boy].....สุขสันต์วันเกิดครบรอบ 21 ขวบ ^-^..... HBD my dEaR BoY.....[Delpo Club]  

ของขวัญ  ลูกโป่ง  surprise  ลูกโป่ง  ของขวัญ  ลูกโป่ง  surprise  ลูกโป่ง  ของขวัญ  ลูกโป่ง  surprise  ลูกโป่ง  ของขวัญ

วันนี้ 23 กันยายน 2009  วันเกิดน้องเดลค่ะ อายุครบ 21 ขวบแล้ว โตไวจริงๆ กระพริบตา  

อยากมีของขวัญจะมอบให้ อยากเอ่ยคำอวยพรล้านแปด อยากขอให้น้องเดลมีแต่ความสุข  =^_____^=
มีอะไรอยากจะพูด อยากบอกตั้งมากมาย แต่ไม่รู้ว่าเจ้าตัวจะรับรู้ และได้ยินรึเปล่า
ฝากกระซิบผ่านดวงดาวไปก็แล้วกันค่ะ ดาว  

น้องเดลโตขึ้นอีกปีนึงแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ทำไมรู้สึกใจหายมากๆยังงี้เนี่ย >___<
แค่ปีเดียว ลิงน้อยน่ารักของพี่ ที่เคยเป็นแค่ just a kid ในสายตาคนอื่น
เคยเป็นเด็กยักษ์อารมณ์ร้อน ขี้โมโห ชอบวีนไลน์แมน เม้งแตกใส่อัมไพร์  เขวี้ยงไม้ หักแร็กเก็ตสะสมเป็นงานอดิเรก
เป็นพวกลูกเมียน้อย นักข่าวไม่ค่อยสนใจ ช่างภาพไม่เหลียวมอง แถมได้เล่นแต่คอร์ทบ้านนอกเป็นหลัก
วุ้ย อนาถจิตมั่กๆ ไม่อยากบรรยาย ฮ่าฮ่าฮ่า

ปีนึงผ่านไปไวเหมือนโกหกค่ะ ~~~

จากเด็กอารมณ์ร้อน ขี้วีน >> ตอนนี้ไปดูมันแข่งสิคะ สีหน้ามันโมโนโทนมากค่ะ ^^"  ตกลงมันดีกว่าเดิมมั้ยเนี่ย
คือไอ้ของเดิมอ่ะ ขี้วีนนิดหน่อยพอน่ารัก (ก็จะเข้าข้าง >.<) แต่ด้วยไซส์เท่ายักษ์ มันเลยดูน่าหยองไปนิดนุง แหะๆ
พอมาตอนนี้ดูมันแข่ง อยากจะบร้า คนเชียร์แทบจะหมดแรงขาดใจก่อนคนเล่นอีกค่ะ
มันทำหน้าแบบว่า นิ่งมากๆ ไม่รู้ว่านิ่งด้วยอารมณ์ที่โตขึ้น หรือเหนื่อยยยยยย~~จนวีนไม่ออก ^^"
คือไอ้หน้านิ่ง กับง่วงเบื่อเเหนื่อยมื่อยล้า มันห่างกันเส้นยาแดงผ่าสิบหกเลยค่ะ ถ้าไม่ใช่คุ้นเคยกันจริงๆนี่ ดูมันไม่ออกนะคะ =___="  
คือเดี๋ยวนี้พอหน้ามันหงอยปุ๊บ เราต้องรีบสังเกตแล้วค่ะ ว่ามันทำสมาธินิ่งๆ หรือว่ามันกำลังเหนื่อยมากอยากกลับบ้านนอนกันแน่ -*-
(ทำหน้าให้มันมันส์ๆโหน่ยยยย เสิร์ฟให้ว่องด้วย เดี๋ยวคนเค้าดูแกจะผล็อยหลับไปพอดีกัน หยอกเย้า )

กำ จากอวยพรวันเกิด จะกลายเป็นเม้งมันฉลองวันเกิดแล้วค่ะ กลับตัวด่วนๆๆ >.<" เค้าขอโทษน้าจ๋อ จุ๊บๆ  

นอกจากอารมณ์เปลี่ยนแล้ว ชีวิตก็เปลี่ยนค่ะ ^^ จากลูกเมียน้อยอันดับสอง (รองจากชิล และเบียดแซงโนเล่ไปนิดนุง)
ตอนนี้น้องเดลเป็นมือ 5 ของโลก ได้ GS มานอนกอดถ้วยนึงเหมือนฝันไป (มันหลับแต่ละคืนคงไม่กล้าตื่นเลยอ่ะค่ะ กลัวถ้วยหาย ฮ่าฮ่าฮ่า)
กลายเป็นคนดังต่างจากเดิมในชั่วข้ามคืน ชีวิตมันคงเปลี่ยนแปลงเยอะมากๆ จนแอบเป็นห่วงอ่ะค่ะ  >__<"

เป็นห่วงมากๆ เพราะลิงน้อยของพี่โตเร็วมากๆ และทุกสิ่งทุกอย่างก็เปลี่ยนแปลงไปเร็วมากเหมือนกัน
ใจนึงก็รู้สึกยินดีด้วย แต่อีกใจนึงมันก็อดใจหายไม่ได้อ่ะค่ะ  TT^TT
ไม่รู้ว่าเติบโตขึ้นแล้ว ตาจ๋อจะเป็นยังไงต่อไปน้อ ~~~ อยากนั่งไทม์แมชชีนไปดูจัง

แต่มั่นใจได้อย่างนึงว่า หน้ามันต้องแก่ก่อนวัยอันควรแน่เลยค่ะ ^^" ณ ตอนนี้ก็แซงอายุไปประมาณนึงแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่า
โอ๋ๆๆ อย่างอนน้า ปลอบ  

เวิ่นเว้อได้ใจมากเลยเรา ^^"  เขียนเรียงความมาตั้งชม.นึงแล้วยังไม่จบอีก

ขออวยพรอีกทีละกันค่ะ ดาว  
ขอให้น้องเดลมีความสุขมากๆๆๆๆ ~~~ พี่ไม่มีของขวัญอะไรจะให้.....เอา love ไปแทนก็แล้วกันนะ ^^

ดาว  ดาว  ดาว

จากคุณ : รวัลย์
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 52 02:01:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com