Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แจก Give] ไม่ใช่เอาแค่ด่า แต่เรามาเสนอแนวคิดแก้ไขปัญหาต่างๆในไทยลีกกันเถอะ  

ไหนๆก็เห็นว่าปัญหามันเยอะเหลือเกินในไทยลีก เราด่าว่า ตำหนิอันมาเยอะแล้ว เรามาเสนอแนวทางแก้ไข มาสร้างแนวทางและทางออกให้กับทั้ง บ.ไทยลีก และสโมสรต่างๆได้นำไปใช้แก้ไขปัญหากันดีกว่า ผมเชื่อว่ามันต้องผ่านหูผ่านคนที่มีอำนาจหรือเกี่ยวข้องบ้างแหล่ะ ไม่แน่ว่าแนวคิดของคุณอาจจะไปจุดประกายให้เค้าทำในสิ่งนี้และเป็นประโยชน์ในการพัฒนาลีกให้ควบคู่ไปในอนาคตก็ได้

ปัญหาที่มีตอนนี้เท่าที่นึกออก
1.ปัญหากรรมการไม่ได้มาตรฐาน
2.มาตรฐานการรักษาความปลอดภัยจากกองเชียร์ที่ตีกัน
3.การควบคุมอารมณ์ของนักเตะ
4.มาตรฐานการลงโทษจากบ.ไทยพรีเมียร์ลีก
5.การควบคุมอารมณ์ของโค้ชและสตาฟฟ์

เราจะมีแนวทางแก้ไขยังไงบ้างครับ จะตอบแบบรวมๆก้ได้ ของผมขอเกริ่นๆก่อนแล้วว่า ขอแค่ทุกคนทุกภาคส่วนต่างรู้ขอบเขตและหน้าที่ของตัวเองและไม่สร้างปัญหา จำนวนปัญหาจะได้มีไม่มาก แล้วค่อยมาสอดส่องหาปัญหาจะได้มีปัญหาให้แก้ไขไม่มาก และอยากให้บ.ไทยลีกมาตรการที่เด็ดขาดไปเลยในเรื่องของการลงโทษในเรื่องต่างๆ ไม่ใช่ขาดมาตรฐานที่ชัดเจนแบบนี้ ส่วนสโมสรขอให้แบ่งโซนของกองเชียร์กันทุกสนามก็คาดว่าจะช่วยได้เยอะ

ตอนนี้ก็อยากให้ทุกคนมาแชร์ความเห็นกันนะครับ ผมเชื่อว่าเรามีแนวคิดดีๆที่ทางนั้นสามารถเอาไปใช้ต่อได้จริงได้แน่ๆ ลองเสนอมาดูนะครับ หรือถ้าใครแสนอบทลงโทษให้ บ.ไทยลีกไปเลยก้ได้ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 00:49:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com