Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาช่วยสมาคมฟุตบอลไทย จัดตารางการแข่งขันฟุตบอลกันเถอะครับ ไทยช่วยไทย  

ก็อย่างที่เรารู้ๆกันนะครับ ว่าสมาคมฟุตบอลไทยสุดที่รัก รักที่สุด ของเรานี้มีฝีมือมากแค่ไหน  บอลไทยลีกหนะเข้าระดับอาชีพเต็มตัว รายได้แต่หละนัดทะลุล้านบาทกันไปแล้ว แต่สมาคมของเรายังมีฝีมือสมัครเล่นอยู่ (และคงสมัครเล่นเป็นตลอดชีวิต)  ยังคงวางตารางได้แค่แบบทัวร์นาเมนท์สั้นๆ แต่หละเืดือนๆไปเท่านั้นเอง  ทำใจครับ ทำใจ อยากรู้ว่าทำไมไปดูที่ตั้งสมาคมเอาเองแล้วกัน สุโค่ยยยย.....

บ่นเล็กน้อยพอประมาณ แล้วก็ลองลงตารางดูคร่าวๆนะครับ  ข้อมูลผมไม่แน่น เอ่อ...  ไม่มีเลยต่างหาก แฮะๆๆๆ เริ่มเลยครับ

18 ตุลาคม นัดปิดฤดูกาลTPL

19-31 ตุลาคม นักกีฬาพักผ่อนตามอำเภอใจ 2อาทิตย์

1 พฤษจิกายน ประกาศรายชื่อนักฟุตบอลทีมซีเกมส์ และทีมชาติชุดใหญ่ (เอามาทำไมเนี่ย อ้อ... เอามาเตรียมตัวแข่งคิงส์คัพไง)  

3 พฤษจิกายนทีมซีเกมส์เก็บตัว1เืดือนเต็ม  ทีมชาติชุดใหญ่มารายงานตัว5คนพอเข้ากล้องไบรอัน ร๊อบสัน: เซ็งเป็ด

27 พฤษจิกายน ทีมซีเกมส์พร้อม100เปอร์เซนต์(หวังว่านะ) ทีมชาติชุดใหญ่เข้าค่ายครบทุกคน(ที่อยู่ในไทย)เป็นครั้งแรก ไบรอัน ร๊อบสัน : ตรูหละหน่าย

1 ธันวาคมเดือนทางไปเก็บตัวที่หนองคาย

5 ธันวาคมเข้าหมู่บ้านนักกีฬาเตรียมตัวแข่งรอบคัดเลือกนัดแรก

20 ธันวาคม เดินทางกลับประเทศไทยพร้อมเหรียญทอง ถ้าไม่ได้มาบังหัวขาดแน่แท้

24 ธันวาคม ฟุตบอลคิงส์คัพนัดแรก ไทยแลนด์ 2: ปากีสถาน 0  ฮานยาง3 : ซูริกเอฟซี 2

27 ธันวาคม ฟุตบอลคิงส์คัพนัดชิงชนะเลิศ  ไทย1: ฮานยาง 0 ,ไบรอัน ร๊อบสัน : เรามาถูกทางแล้วครับพี่น้อง ???

31 ธันวาคม เพื่อนๆทุกคนและผมเดินทางถึงบ้านโดยสวัสดีภาพ   สวัสดีปีใหม่ 2010 ไม่มีY2Kอีกแล้ว

ปล.คอมที่ไม่มีคีย์บอร์ดไทยนี่สุดยอดเลยแฮะ แก้2รอบพอแล้วครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 52 00:08:10

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 52 00:06:22

จากคุณ : yamaha111
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 00:03:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com