Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Seleccion Espanola~]รวมภาพทีมชาติสเปนซ้อมก่อนเจอกับบอสเนีย 14 ต.ค.  

สวัสดีแฟนบอลทีมชาติสเปนและเพื่อนคอบอลทุกท่านค่ะ f_spain

ตอนนี้ก็เดินทางมาสู่นัดสุดท้ายของฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกแล้วนะคะ ทีมชาติสเปนก็ผ่านเข้ารอบไปแล้วเรียบร้อย แข่ง 9 นัด เก็บชัยชนะได้ทั้ง 9 นัด มี 27 คะแนน นำโด่งเป็นจ่าฝูงของกลุ่ม (จะเป็นหมูสนามจริง สิงห์สนามซ้อมอีกครั้งรึป่าวนี่ ดูกันต่อไป) นัดสุดท้ายของทีมชาติสเปนจะลงแข่งกับบอสเนียค่ะ ซึ่งเป็นมีคะแนนเป็นที่ 2 ของกลุ่ม 5 ด้วยคะแนน 19 คะแนน ค่อนข้างชัวร์แล้วว่ายังไงก็ได้ไปรอเล่นเพลย์ออฟแล้วล่ะ เพราะว่าตุรกีมีคะแนนตามหลังบอสเนียถึง 7 แต้ม (ตุรกีมี 12 คะแนนค่ะ) ยังไงก็ตามไม่ทัน เพราะเหลือแข่งแค่นัดเดียวเท่านั้นเอง...

นัดที่เจอกับบอสเนียจะเล่นกันในวันพุธที่ 14 ต.ค. ที่สนาม "Bilino Polje" ที่เมือง Zenica ประเทศบอสเนีย เวลาก็ประมาณตี 1 บ้านเราค่ะ

จขกท. ขออนุญาตไม่รีวิวนัดที่แล้วระหว่างอาร์เมเนียกับสเปนนะคะ เนื่องจากว่าจขกท.ไม่ได้ดูนัดนั้น แถมไม่อยู่บ้าน 3 วัน เอาตัวเองไปลอยทะเลอยู่ประจวบฯ แก้เครียด+เซง ไม่ได้ช่วยเล้ย กลับมาความเครียดเหลือเท่าเดิม เลยไม่ได้ตามข่าวรึอะไรเลยค่ะ รู้ตอนก่อนออกเดินทางว่าชนะ 2-1 แค่นั้น แล้วไม่รู้อะไรอีกเลย แล้วก็เพิ่งกลับมานี่แหละค่ะ ดังนั้นใครที่ได้ดูก็ช่วยรีวิว+สาดรูปให้ทีนะคะ

เอาข้อมูลเกมที่แล้วมาให้ดูค่ะ

Armenia 1 - 2 Spain ได้ประตูจาก Armenia : Azurmanynan (58') , Spain : Cesc (34') , Mata (pen. 64')

11 ตัวจริงทั้ง 2 ทีมค่ะ

Armenia: Berezovski; Hovsepyan, Mkoyan, Azurmanyan, A. Mkrtchyan; Edygaryan (Arakelyan, 73’), K. Mkrtchyan, Karamyan, Goharyan (Melkonyan, 60’); Marcos Pizelli (Dashyan, 65’).

Spain: Reina; Sergio Ramos, Marchena (Pique, 46’), Puyol, Monreal; Senna; Cazorla, Xavi, Cesc, Mata (Iniesta, 67’); Torres (Negredo, 54’).

โปรแกรมที่เหลือของทีมชาติสเปนค่ะ

Bosnia - Spain    14/10/09  (ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก)
Spain - Argentina  14/11/09  (กระชับมิตร) สนาม Vicente Calderon
Austria - Spain     18/11/09  (กระชับมิตร) สนาม Ernst Happel

ข้อมูล+รูปภาพเอามาจาก rfef.es , fifa , as , el mundo deportivo , superdeporte และ daylife ขอบคุณมากค่ะ

สาดรูปโลด....

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 21:38:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com